สนใจรถพับ ใช้เปนพาหนะหลัก

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
supblink
สมาชิก
สมาชิก

สนใจรถพับ ใช้เปนพาหนะหลัก

โพสต์ โดย supblink »

รบกวนชาวรถพับหน่อยครับ
ศึกษาเรื่องรถพับมาสองสัปดาห์

กำลังจะตัดสินใจซื้อละ งบ 2x,xxx +-
ตอนนี้ดูอยู่3ยี่ห้อ อยากให้เปรียบเทียบให้หน่อยครับ

1. tern verge p9 25,xxx
2. KHS f20-t23 27,xxx
3. Java IRA 18,xxx

คือผมเน้นใช้เปนพาหนะ ขี่ไปทำงานทุกวัน และทัวร์ริ่ง

คืออยากทราบระดับของทั้ง 3แบรนด์นี้ครับ

ที่ชอบ KHS เพราะ มีstem คอนโทรลง่ายดี
Tern verge p9 พับง่าย มีแม่เหล็กดูด
Java IRA ถูกดี ของเต็ม

แต่ไม่ทราบว่าพวกจุดพับและพวกโครงสร้าง ความแข็งแรงอันไหนมันดีกว่ากัน และระดับแบรนด์และอิมเมจของแบรนด์พวกนี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875897608
team: ไปเรื่อยๆ
Bike: เมริด้า แลนด์เกียร์
ตำแหน่ง: ซ.อ่อนนุช 46
ติดต่อ:

Re: สนใจรถพับ ใช้เปนพาหนะหลัก

โพสต์ โดย โอ๊ก »

งบพอก็ khs จบ แต่พับแล้วเกะกะหน่อย
ปั่นไกลแค่ตามองเห็น
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
กฤษณ์ TKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line: songkrit_prapagdee
team: Bike Sunday
Bike: Folding bicycles
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กฤษณ์ TKT »

Khs softtail ก็นุ่มๆ แต่พับไม่ดีครับ ส่วน tern คุณภาพดีพอๆดาฮอน แต่ไม่เห็นมีตัวเลือกดาฮอนที่ขายง่ายกว่ากรณีที่ยังไม่โดนใจ
Java ผมไม่เคยปั่นครับเลยไม่มีข้อมูล
รูปประจำตัวสมาชิก
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

โพสต์ โดย ลุงภพ »

KHS คนใช้มากกว่า เห็นเอาออกทริปกันประจำ
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
poommm
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-346-3360
Bike: Brompton
ติดต่อ:

โพสต์ โดย poommm »

เลือก KHS...
086-346-3360 : poommm@gmail.com
...
..
.
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

โพสต์ โดย P.P. »

ใน3ตัวนี้ถ้าเน้นทัวริ่งก็KHSครับ ลองเข้าไปอ่านในห้องKHSดูครับ ;)
รูปประจำตัวสมาชิก
paekong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant TCR, Giant XTC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย paekong »

เพิ่งถอย KHS ออกมาเมื่อวานซืน ปั่นสนุกถูกใจมากครับ

รูปภาพ
touchspace
สมาชิก
สมาชิก
Bike: kona

โพสต์ โดย touchspace »

ในสามตัวเลือกนี้ ผมว่า KHS น่าจะตรงที่สุด เพราะเห็นว่าทัวร์ริ่งด้วย.เกียร์เยอะกว่า แต่พับจะเกะกะกว่าในอีกสองตัวเลือก ส่วนตัวผมใช้ TERN verge p20 ก็ขี่พุ่งดีมากพับงายแต่กระด้างมากเหมือนกันคงเป็นเพราะเฟลมอลู ส่วน Java IRA เคยสัมผัสนิดเดียวยอมรับให้ของมาดีแต่ราคานี้ส่วนตัวผมยอมเติมงบไปตัวอื่นดีกว่าครับ.ทีแรกผมก็จะเล่นKHS แต่ติดตรงที่ผมต้องพับบ่อยมากเลยหันไปคบ tern ครับ
bang_the_kop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LONG TIME AGO CLOTHING
Bike: khs folding touring

โพสต์ โดย bang_the_kop »

ผมใช้khs jj ปั่นไปทำงานด้วยและก็ใช้ไปปั่นเที่ยวทัวรริ่งด้วย ขี่ดีสนุกหน้านิ่งดี บรรทุกของได้ ขี่สนุกคุ้มราคาคับ
พี่สนใจตัวt23 อะไหล่น่าจะดีกว่าตัวของผมอีกจานมา3ใบ ขี่มันสเลยคับ ได้มาแล้วไปเที่ยวกันคับบ^^
ไฟล์แนบ
image.jpeg (94.72 KiB) เข้าดูแล้ว 1107 ครั้ง
image.jpeg (88.55 KiB) เข้าดูแล้ว 1107 ครั้ง
Folding touring thailand เพจคนไทยชวนกันไปเที่ยวโดยรถพับบ้าหอบฟาง
https://www.facebook.com/pages/Folding-touring-thailand/1533522773598001?ref=hl
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”