มือใหม่สนใจรถพับ งบ 10-20K ขอคำแนะนำด้วยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
falco
สมาชิก
สมาชิก
Bike: java mini

มือใหม่สนใจรถพับ งบ 10-20K ขอคำแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย falco »

อยากได้ไว้ออกกำลังเย็นๆ แต่ปั่นชิวๆ ไม่ออกทริป ชีวิตประจำวัน บางวันก็อยู่บ้าน บางช่วงก็อยู่ไซท์งาน บางทีก็อยู่บ้านต่างจังหวัด อยากได้รถพับติดท้ายรถไว้ เอาไว้ขี่เล่นเย็นๆ หรือทำธุระใกล้ๆ ที่มองๆไว้คือ
Dahon speed falco
crius master v
Gogobike enige p9
gogobike halfway p8

ใจนึกชอบ crius เพราะเรื่องน้ำหนัก แต่กลัวเรื่องการพับ กลัวว่าใช้ไปจะเกิดอาการหลวม หรือเสียงดัง พาลขี่ไม่สนุก ส่วนตัวไม่เลือกแบรนด์เท่าไร เน้นที่รูปทรงกับคุณภาพ

อย่างดาฮอนชื่อเสียงดี แต่อะไหล่ธรรมดา น้ำหนักปานกลาง เลยคิดว่าระบบการพับคงดีมาก ถึงได้ขายดี ผมไม่เน้นพับแล้วพกสะดวก หรือเข็น เพราะคงแค่ติดท้ายรถ

เท่าที่หาอ่านข้อมูลในเว็บ รถพับยี่ห้อไม่ดัง มักให้อะไหล่ดี แต่ผมกลับคิดว่า ถ้าอะไหล่ดี แล้วอะไรที่ไม่ดี ที่กลัวจริงๆก็คงเป็นเรื่องเสียงออดแอด เวลาขี่จริงๆนี่ละครับ หรือในการพับอาจไม่ลื่นเท่าดาฮอน พับยากกว่า

ไม่สนเรื่องขายต่อ เพราะคงไม่ได้ขาย ถ้ารถไม่มีปัญหา

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
somyorcht
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819875862
team: ในฝัน
Bike: utility all around
ติดต่อ:

Re: มือใหม่สนใจรถพับ งบ 10-20K ขอคำแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย somyorcht »

somyorcht เขียน:หมื่นนึงมีทอน ไม่ต้องทำไรซิ่งได้เลย :mrgreen: :mrgreen:

"ชื่อเสียง เงินทองล้วนมายา ส่วนข้าวปลาสิของจริง"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”