*ขอสำรวจประชากรชาว BROMPTON ในประเทศไทยหน่อย ครับผม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: *ขอสำรวจประชากรชาว BROMPTON ในประเทศไทยหน่อย ครับผม

โพสต์ โดย suruch » 12 เม.ย. 2017, 09:54

เสาคอ m bromptonแหม่ม ไม่ทราบใครมีขายบ้างครับหรือที่ไหนมีขาย สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ผมต้องการจะหาซื้อมาเปลี่ยนอีกคันนึงครับ
แนบไฟล์

Re: *ขอสำรวจประชากรชาว BROMPTON ในประเทศไทยหน่อย ครับผม

โพสต์ โดย suruch » 12 เม.ย. 2017, 12:25

ขอบคุณมากครับ แต่ไม่รู้ในประเทศไทยมีที่ไหนบ้างครับไหมครับ

โพสต์ โดย jaga014 » 12 เม.ย. 2017, 13:04

บ้านเรานานๆๆ ที จะมีลงขายเป็นมือ2....มือ1 ไม่น่ามีครับ
เป็นร้านตัวแทนจำหน่ายสินค้าออนไลน์จาก BOMBBIKE Cycling Jersey
อย่างถูกต้อง
LINE ID = ฺbikeinthai

โพสต์ โดย Rookie.MTB » 12 เม.ย. 2017, 13:39

ผมหาคอ S อยู่ใครมีไม่ได้ใช้ ขอรับนะครับ
Line ID : tor0871237859
100/4 หมู่8 ซ.บางกร่าง8 (ซ.ลุงมะลิ) ต.บางกร่าง อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย Piya.te » 24 เม.ย. 2017, 16:06

อาทิตย์ที่ผ่านมา แวะไปหา ช่างตี๋ในตำนานมาแล้วครับ
ช่างตี๋ดูให้แล้วบอกว่า เกียวดุมเป็นแบบนี้ครับ..........

ปั่นมาซักพักผมว่า ระหว่างแหม่มกับหมวย ต่างกันนิดหน่อย

โพสต์ โดย Tangchai007 » 24 เม.ย. 2017, 22:34

สรุปปรกติใช่ไหมครับ เพราะปรกติเสียงเกียร์ดุม มันจะดังแต๊กๆๆๆๆก็ว่าไพเราะดีเหมือนกัน

โพสต์ โดย Piya.te » 26 เม.ย. 2017, 23:25

ใช่ครับ คุณ Tangchai007 ใช่งานได้ปกติ ตามคุณ toop บอกเลยครับ
รถไม่ได้ใช้นาน พอผมได้มาเจ้าของเก่าบอกว่า รถไม่ได้ใช้นาน
ผมอุ้มกลับมาก็เลยรีบจับหยอดน้ำมันเครื่องก่อนแล้วก็ค่อยๆ ล้างและหยอดน้ำมัน

วันก่อนว่างเลยสั่ง ขายืดเป้าหน้าและโครงกระเป๋ามาก็เอามาลอง พอดีมีใบนี้อยู่ เดียวลองหาดูว่าจะใช้ใบไหนดี

รูปภาพ

โพสต์ โดย zmz2000 » 30 เม.ย. 2017, 20:37

มีโอกาสได้พาน้องหมวยไปร่วมปั่นปิด sky lane มาครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย EOP » 02 พ.ค. 2017, 10:01

Piya.te เขียน:ใช่ครับ คุณ Tangchai007 ใช่งานได้ปกติ ตามคุณ toop บอกเลยครับ
รถไม่ได้ใช้นาน พอผมได้มาเจ้าของเก่าบอกว่า รถไม่ได้ใช้นาน
ผมอุ้มกลับมาก็เลยรีบจับหยอดน้ำมันเครื่องก่อนแล้วก็ค่อยๆ ล้างและหยอดน้ำมัน

วันก่อนว่างเลยสั่ง ขายืดเป้าหน้าและโครงกระเป๋ามาก็เอามาลอง พอดีมีใบนี้อยู่ เดียวลองหาดูว่าจะใช้ใบไหนดี

รูปภาพ

ขออนุญาติรบกวนสอบถามครับว่า Freitag ใบนี้ทำมาเพื่อบรอมตันเลย หรือว่าต้องจับมาโมดิฟายครับ
ปั่นจริงใช้งานจริง..อะไหล่เดิมๆไม่เน้นของแต่ง

โพสต์ โดย Piya.te » 02 พ.ค. 2017, 11:22

ไม่น่าจะทำมาสำหรับ brompton ครับ
ใบนี้เป็น freitag รุ่นเก่าครับ ขนาดมันพอดีเลยเอามาใช้ครับ
รูปภาพ
EOP

โพสต์ โดย EOP » 02 พ.ค. 2017, 16:32

ดูดีเลยครับ รัดแบบนี้แน่นหนาดีมั้ยครับเรื่องการใช้งานทั่วๆไป
ปั่นจริงใช้งานจริง..อะไหล่เดิมๆไม่เน้นของแต่ง

โพสต์ โดย Piya.te » 02 พ.ค. 2017, 17:27

ผมมีติดเทปกาว2หน้าที่เป็นตีนตุ๊กแก ยืดไว้ข้างบน 2 ข้างล่าง 2 จุด ก็น่าจะอยู่ครับ เพรีาะว่าไม่น่าจะรับน้ำหนักขนอะไรมาก ครับ