สอบถามเรื่อง ดุม หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Piya.te
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton M3L ,Specialized sirrus
ตำแหน่ง: ราชเทวี กรุงเทพ

สอบถามเรื่อง ดุม หน่อยครับ

โพสต์ โดย Piya.te »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
พอดีไปซื้อ ล้อของ dahon boardwalk มาดุมน่าจะเป็นแบบสวม 7 เกียร์
จะเอามาใส่เฟือง 8 เกียร์แล้วมันตื่นไป พอจะมีวิธีแปลง หรือว่าอย่างไรก็ไม่สามารถใส่ได้ครับ
ขอบคุณครับ
ปิยะ
กฤษณ์ TKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line: songkrit_prapagdee
team: Bike Sunday
Bike: Folding bicycles
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่อง ดุม หน่อยครับ

โพสต์ โดย กฤษณ์ TKT »

รูปภาพ

คันนี้เดิมๆ ผมใส่เฟือง 9 ไม่ได้ ดุมต้องยาว แต่ผมก็เอาเฟืองออก 1 ชั้น เอาอันใหญ่สุดออกเลย เหลือ 8 ชั้น ใส่ได้พอดี แล้วใช่ shifter 9 sp ล๊อกระยะไว้ไม่ให้โซ่ตก ก็จะเป็น 8 เกียร์ และตอนนี้ก็ใช้โซ่ 9 sp ได้ ทำให้โซ่บางลงกว่าใช้โซ่ 8 ด้วยครับ

ถ้าจะทำตามนี้ก็คงได้อยู่ครับ ไม่ต้องแปลงมากไป
Piya.te
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton M3L ,Specialized sirrus
ตำแหน่ง: ราชเทวี กรุงเทพ

Re: สอบถามเรื่อง ดุม หน่อยครับ

โพสต์ โดย Piya.te »

ขอบคุณครับ คุณกฤษณ์ TKT
เดียวลองดูครับ
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 715 3757
Bike: น้องหนิมเก่าๆ

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ »

รูปภาพ

tommy girl ลำนี้สวยมากครับ :mrgreen: :mrgreen:
อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”