=== สอบถามเรื่อง ปลอกสายเกียร์ สายเบรค สีชมพูครับ ===

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
leon_sit2
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โดดเดี่ยว
Bike: GIANT TCR COMM

=== สอบถามเรื่อง ปลอกสายเกียร์ สายเบรค สีชมพูครับ ===

โพสต์ โดย leon_sit2 »

ตามหาปลอกสายเกียร์ สายเบรคสีชมพูครับ
หาหลายร้านไม่เจจอเลย จะเอามาทำรถพับให้แฟน แฟนอยากได้สีชมพู
ใครเจอที่ไหน ช่วยบอกทีครับ ออนไลน์ก็ได้

ถามอีกอย่างครับ รถพับ วีเบรค จานหน้าจานเดียว เกียร์7สปีด มือบิด ใช้สายเกียร์กี่เมตรและสายเบรคกี่เมตรครับ
รถพับ เป็น เชพโรเล็ต F3 ล้อ20นิ้ว
iamsu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O81-55-99-5-13 เวลา1O.3O-22.3O
Bike: Custom BROMPTON + COYOTE 12" + UGO Micro Bike + ExWalker 8"

Re: === สอบถามเรื่อง ปลอกสายเกียร์ สายเบรค สีชมพูครับ ===

โพสต์ โดย iamsu »

สายเบรค, เกียร์ สีชมพู JAGWIRE ในอีเบย์มีครับหลากสีสันมาก ในไทยผมเห็นมีแต่สายเบรคที่ติดมากับจักรยานเด็ก

ตัวอย่างในอีเบย์
JAGWIRE BRAKE HOUSING HOSE.JPG
JAGWIRE BRAKE HOUSING HOSE.JPG (23.69 KiB) เข้าดูแล้ว 864 ครั้ง
http://www.ebay.com/itm/JAGWIRE-BRAKE-H ... 3a91316952

ความยาว ใช้เชือกปอ หรือด้ายเย็บผ้า ทาบไปตามสายเดิม แล้วเอาเชือกมาวัดกับตลับเมตรครับ

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ผมขอนำเสนอไอเดีย ใช้ท่อซิลิโคนหุ้มทับปลอกสายเดิมเลยครับ แบบใช้กับอาหาร สีหวาน นุ่มไม่ขูดตัวถังด้วย
เลือกเส้นผ่าศูนย์กลางวงในของซิลิโคน ให้เท่ากันหรือใหญ่กว่าเส้นผ่าศูนย์กลางวงนอกของสายเบรค, สายเกียร์
4M FOOD GRADE Silicone Tube.JPG
4M FOOD GRADE Silicone Tube.JPG (55.64 KiB) เข้าดูแล้ว 864 ครั้ง
ID_6mm OD_8mm
leon_sit2
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: === สอบถามเรื่อง ปลอกสายเกียร์ สายเบรค สีชมพูครับ ===

ท่อซิลิโคนสีหวานๆแบบนี้เขาเรียกว่าอะไรคับ มีขายที่ไหนอ่ะคับ ไม่รู้จักเลย
กฤษณ์ TKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line: songkrit_prapagdee
team: Bike Sunday
Bike: Folding bicycles
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กฤษณ์ TKT »

ลองดูที่นี่ครับ http://www.chiangraifocus.com/forums/in ... c=478207.0
leon_sit2
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองสั่งดู
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”