ช่วยแนะนำ จานหน้า 56 หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
poohbear
สมาชิก
สมาชิก

ช่วยแนะนำ จานหน้า 56 หน่อยครับ

โพสต์ โดย poohbear »

ปัจจุบันใช้ Java mini Skeggia ครับ ปั่นอยู่ 35 +-5 km/h ปั่นแต่พื้นราบ ปั่นกับหมอบใหญ่ 2-3 คน
แต่พอแตะ40 รู้สึกว่าเกียร์หมดแล้ว จึงอยากอัพจานครับ มีงบอยู่ 5,000 จึงมีคำถาม อยากให้พี่น้องช่วยแนะนำดังนี้ครับ

1. ยี่ห้ออะไรดีครับ อยากได้ 2 ชั้น ระหว่าง Driveline , Prowheel , Litepro ใจเท ไปทาง Driveline เพราะสวย แต่ไม่รู้ประสิทธิภาพเป็นอย่างไรถ้าเทียบกับคู่แข่ง 56T พอมั้ยครับ หรือต้อง 60T
2. ขาจานและกะโหลกกลวงทีติดรถอยู่ เป็น Prowheel ควรเปลี่ยนมั้ย? หรือที่ติดอยู่โอเคแล้วเปลี่ยนจานก็พอ?
3. ตอนนี้แอบลังเล ว่าขายไปหมอบใหญ่ดีมั้ย ส่วนตัวชอบรถเล็กและหัดหมอบด้วยรถเล็กคันนี้ (มือใหม่ครับ อยู่ในช่วงซ้อมและพัฒนาเรื่อยๆ) แต่พอคิดๆไป ต่อไปต้องอัพชุดขับตามระเบียบ ลองคิดเงินแล้วใช้มากกว่าไปรถใหญ่
4. ช่วยแนะนำร้านทีครับอยู่ กทม.

อาจจะถามมากไปหน่อย ขอบคุณทุกคำตอบมากๆครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

Re: ช่วยแนะนำ จานหน้า 56 หน่อยครับ

โพสต์ โดย Paddock »

ตอบให้รวมๆละกันครับ .ผมใช้ javamini.แฮนต์ตรง
จานหน้า 56-39 จับคู่กับเฟืองหลัง 11-25

ผมซื้อเฉพาะใบจานมาเปลี่ยน กระโหลกเดิม.พอว่าเฟืองพอนะ ปั่นเดี่ยว40 โดยใช้ 56-13 หรือ 56-12 ซัก 10 โลสบายมากเลยนะอาจหล่นแตะ 37-38 บ้าง (ถ้าลมไม่สวน) . ตอนนี้ไม่ผิดหวังที่เลือก 56-39 แต่ถ้าย้อนเวลากลับได้จะเลือก 60-44 เพราะผมไม่เคยใช้ 39-25 เลย มันซอยถี่จนปั่นไม่ไป

และถ้าใจในแอบคิดว่าไปหมอบใหญ่ .ลองเอาพวกตัวเริ่มต้นมาลองก่อนก็ได้ครับ
ส่วนตัวผม ปั่นหมอบใหญ่ สนามเขียวเวลาแทบไม่ต่างกับมินิ อย่างมีนัยยะสำคัญเลย สองรอบ Av ก็ 31 ทั้งคู่ แต่ต้องยอมรับว่าปั่นเกิน 100 โล ล้อ 700 มันบรรเทาอาการสะเทือนได้ดีมากจริงๆ .ไม่ล้าเท่าล้อเล็ก .

ในโจทย์คุณ แล้วให้ผมเลือก .มีกลุ่มปั่นผมออกหมอบเพิ่ม .ปั่นเดียวเอาคันเดิมแต่งเอาจาน 60 T แต่ถ้างบจำกัดแล้วเลือกได้คันเดียว ผมออกหมอบ ชุดขับ sora ขึ้นไป
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
Wuttikul
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 083-1090723
team: ล้อกลม
Bike: Spe

Re: ช่วยแนะนำ จานหน้า 56 หน่อยครับ

โพสต์ โดย Wuttikul »

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมคับ....ใบจาน60/44 มีร้านแนะนำมั้ยคับ. ขอบคุนมากคับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pam111
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sleep with me Free Breakfast
Bike: Minivelo
ตำแหน่ง: Foodland ลาดพร้าว

โพสต์ โดย pam111 »

พวกใบจานรถพับหาซื้อที่ไหนกันครับผม รบกวนชี้เป้าหน่อยครับ ขอบคุณครับ
trisilpa
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย trisilpa »

ขอตามไปหาด้วยคนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”