ใครใช้ dahon helios บ้างครับขอชมหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: ใครใช้ dahon helios บ้างครับขอชมหน่อยครับ

โพสต์ โดย เสือ Tigger » 24 ธ.ค. 2012, 21:18

boykaroon เขียน::D รุ่นนี้น่าจะมีคนใช้กันน้อยไม่เห็นมีมาเพิ่มเลยครับ มีท่านใดใช้อยู่มั่งครับลงรูปให้ชมมั่งครับ ขอบคุณมากครับ

ไม่ใช่รถไม่ดีนะครับ ที่มีคนใช้น้อย เนื่องจากเป็นรถ Dahon ในช่วงปี 05-06 ในช่วงนั้นคนยังไม่ค่อยเล่นรถพับกันเท่าไหร่ จัดจำหน่ายโดย Probike แต่เพียงผู้เดียว ไม่มีพ่อค้าหิ้วเข้ามาขายเหมือนปัจจุบัน เลยทำให้มีจำนวนน้อย คนที่มีอยู่ก็ไม่ค่อยขายกันเท่าไหร่ คนที่ต้องการซื้อก็หายากครับ ยิ่งเป็น presto Lite ล้อ 16 นิ้วยิ่งมีจำนวนประชากรน้อยกว่า Helios ครับ

Re: ใครใช้ dahon helios บ้างครับขอชมหน่อยครับ

โพสต์ โดย เสือ Tigger » 25 ธ.ค. 2012, 20:51

ช่วยดันครับ
แนบไฟล์
แข่งกับ วีออส
DSC05763 (680 x 510).jpg

โพสต์ โดย กุ๊ก สี่พระยา » 26 ธ.ค. 2012, 11:09

เสือ Tigger เขียน:ช่วยดันครับ

ขอบอก 3 คำ

"โคตรเท่ห์เลย"ครับ

ว่าแต่แต่งแบบนี้ คงพับไม่ได้เลย นะครับ :lol: :lol:

โพสต์ โดย moomoo unlimit » 31 ธ.ค. 2012, 13:28

ในโอกาสปีใหม่จะมาถึง..ผมขอเป็นตัวแทนกลุ่มดาฮอนคลับขอส่งความสุขตลอดปีใหม่2556..สุขภาพเเข็งเเรงทั้งกายและใจ-ร่ำรวย นะครับ :D
แนบไฟล์
ดาฮอนคลับ 3.6 ทริปพิเศษส่งท้ายปลายปี 2015 ปั่นชมแสงสีชมต้นคริสต์มาสรอบๆกรุงเทพยามค่ำคืนวันศุกร์ที่ 25-12-58เวลา18.30-23.00 viewtopic.php?f=57&t=177545

โพสต์ โดย เสือ Tigger » 31 ธ.ค. 2012, 20:01

กุ๊ก สี่พระยา เขียน:
เสือ Tigger เขียน:ช่วยดันครับ

ขอบอก 3 คำ

"โคตรเท่ห์เลย"ครับ

ว่าแต่แต่งแบบนี้ คงพับไม่ได้เลย นะครับ :lol: :lol:

ผมใช้วิธีพับคอ ถอดล้อหน้าแล้ววางที่ท้ายรถครับ รถ Taxi ติดถัง NGV ก็ใส่มาแล้วครับ ไม่มีปัญหา

โพสต์ โดย alibrabra » 08 มี.ค. 2013, 14:07

ขอประดับกระทู้ไว้คันนึงครับ :D Helios SL

รูปภาพ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ไม่เฒ่าNominee » 08 มี.ค. 2013, 18:36

ซาเล้งสีแดง เขียน:Road bike ไว้ไล่กวดตูดเสือหมอบ แก๊งค์ 347 :mrgreen: :mrgreen:
แซวเล่นนะ

ผมเห็นรูปdahon helios ของคุณซาเล้งสีแดงแล้วต้องรีบขอคำปรึกษาครับ ผมมีรุ่นนี้กะเขาหนึ่งคัน หลานสาวหิ้วเอามาฝากสมัยยังไม่มีตัวแทนในประเทศ สมัยนั้นผมปั่นแล้วไม่ค่อยชอบเท่าไร เพราะกลุ่มปั่นเสือหมอบ ผมปั่นเจ้าheliosตามไม่ทันครับ มันเลยถูกปล่อยให้จับฝุ่น+สนิม? มาัับัดนาวผมอยากจะฟื้นสภาพมันเอาไว้ถีบไปซื้อก๋วยเตี๋ยวปากซอย ไม่ทราบชว่าจะหาร้านใดมาตรวจสุขภาพเจ้าheliosดี ผมอยู่แถวสุขุมวิท39 สะดวกเพชรบุรีตัดไหม่ทองหล่อเอกมัยพัฒนาการอะไรแถวนั้นครับ ไม่ทราบว่าคุณซาเล้งสีแดงพอจะแนะนำร้านได้ไหมครับ?

โพสต์ โดย boykaroon » 09 มี.ค. 2013, 12:36

:D แนะนำให้ไปหาเฮียตี๋/โปรตี๋เลยครับพี่อยู่แถวๆจุฬาครับแต่ผมจำซอยไม่ได็ครับรอท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

โพสต์ โดย ไม่เฒ่าNominee » 09 มี.ค. 2013, 13:57

boykaroon เขียน::D แนะนำให้ไปหาเฮียตี๋/โปรตี๋เลยครับพี่อยู่แถวๆจุฬาครับแต่ผมจำซอยไม่ได็ครับรอท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

ขอบคุณครับ รู้จักแต่เฮียคากิ แต่โปรตี๋ยังไม่รู้จักครับ

โพสต์ โดย alibrabra » 09 มี.ค. 2013, 17:58

ไม่เฒ่าNominee เขียน:
boykaroon เขียน::D แนะนำให้ไปหาเฮียตี๋/โปรตี๋เลยครับพี่อยู่แถวๆจุฬาครับแต่ผมจำซอยไม่ได็ครับรอท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

ขอบคุณครับ รู้จักแต่เฮียคากิ แต่โปรตี๋ยังไม่รู้จักครับ

โปรตี๋อยู่ซอยจุฬา 20 ครับ ผมไปใช้บริการประจำ :D

โพสต์ โดย joo_79 » 09 มี.ค. 2013, 19:36

ขอโชว์ด้วยคนครับ :D
แนบไฟล์
มารไม่มี บารมีไม่เกิด ประเสริฐไม่ได้

โพสต์ โดย martie » 21 เม.ย. 2013, 12:42

สวยจัง ชอบๆ :D
Love @ First Bike or Bite
อ้ายคนจนจำต้องทนปั่นรถถีบ จะไปจีบอีน้องคนงาม...
กอด ... เมืองไทย ให้หายหนาว
Do what you can, with what you have, where you are.