จักรยานพับ Crius รุ่น Master V กับ Tern Link D16 ระบบการพับแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Boat_2
ขาประจำ
ขาประจำ

จักรยานพับ Crius รุ่น Master V กับ Tern Link D16 ระบบการพับแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย Boat_2 »

กำลังสนใจสองรุ่นนี้ครับ แต่ไม่รู้ว่าระบบการพับของทั้งสองรุ่นเป็นอย่างไรบ้าง ดี/ด้อย แตกต่างกันอย่างไร
ผมอยากได้จักรยานที่พับง่าย พับแล้วขนาดกะทัดรัด เข็นขึ้นรถไฟฟ้าสะดวก และปั่นใช้งานได้จริง (คือจุดพับแข็งแรง แน่นหนา พับเข้าพับออกได้บ่อยๆ)
รบกวนทุกท่านด้วยครับ ^^
My Bike is My Life.
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

Re: จักรยานพับ Crius รุ่น Master V กับ Tern Link D16 ระบบการพับแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย TJA »

เน้นพับก็Ternครับ ระบบN-foldถ้าพับคล่องๆหน่อยนี่เร็วและสะดวกมากๆ
Boat_2
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: จักรยานพับ Crius รุ่น Master V กับ Tern Link D16 ระบบการพับแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

ผมว่ารถทั้งสองรุ่นความเร็วในการพับก็ไม่แตกต่างกันมากเพราะสไตล์การพับเหมือนกัน จะแตกต่างก็เรื่องการออกแบบจุดพับที่คอแฮนด์และกลางตัวรถ Crius นำเข้าโดยนาวาไบค์ที่เป็นตัวแทนนำเข้า Dahon การ service และพวกอะไหล่ต่างๆหาได้ง่ายเพราะใช้แทนกันได้ และที่สำคัญ Crius น้ำหนักเบากว่า Tern ถ้าต้องยกขึ้นลงบ่อยๆเรื่องน้ำหนักถือเป็นเรื่องที่มิควรมองข้าม
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
Boat_2
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

โพสต์ โดย Paddock »

Tern นี่งานเรียบร้อยกว่าดาฮอนเยอะเลยนะครับไปดูก่อน

บางคนชอบที่รูปลักษณ์สวย และพับได้ดี Tern ตอบโจทย์มากครับ พับได้ดีกว่า Dahon และงานสีจุดเชื่อมปราณีตและเอาใจใส่กว่า

เพียงแต่ชื่อชั้นยังสู้ไม่ได้
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”