อยากเปลี่ยนกะโหลก แต่แกะมาเจอแบบนี้....

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
iamsu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O81-55-99-5-13 เวลา1O.3O-22.3O
Bike: Custom BROMPTON + COYOTE 12" + UGO Micro Bike + ExWalker 8"

Re: อยากเปลี่ยนกะโหลก แต่แกะมาเจอแบบนี้....

โพสต์ โดย iamsu »

Poldi เขียน:
iamsu เขียน:ผมใช้คีมล็อคอันใหญ่หนีบตรงขอบที่มันเป็นเส้นตรง ใช้ค้อนเคาะเบาๆ ตรงปลายด้ามคีมล็อคทีนึงก็หมุนแล้วครับ
รบกวนอีกนิดครับ ต้องหมุนทวนเข็มหรือตามเข็มครับ

ขอบคุณครับ
ถอดออก หมุนตามเข็มนาฬิกา ครับ (หันหน้าเข้าเคาะขวามือของเรา)
Poldi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ยักษ์แก่ๆ---->จ๊าบบบบบ---->TREK (6500 , MADONE)----KEM

Re: อยากเปลี่ยนกะโหลก แต่แกะมาเจอแบบนี้....

โพสต์ โดย Poldi »

สรุป ไขออกเองไม่ไหวครับ จูงไปร้าน เค้าบอกใช้บล๊อคลมอะไรนี่แหละครับแปบเดียวออกเลย
hotmail
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: Miyata Lemans

โพสต์ โดย hotmail »

Poldi เขียน:
iamsu เขียน:ผมใช้คีมล็อคอันใหญ่หนีบตรงขอบที่มันเป็นเส้นตรง ใช้ค้อนเคาะเบาๆ ตรงปลายด้ามคีมล็อคทีนึงก็หมุนแล้วครับ
รบกวนอีกนิดครับ ต้องหมุนทวนเข็มหรือตามเข็มครับ

ขอบคุณครับ
ตามเข็มครับ
iamsu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O81-55-99-5-13 เวลา1O.3O-22.3O
Bike: Custom BROMPTON + COYOTE 12" + UGO Micro Bike + ExWalker 8"

โพสต์ โดย iamsu »

Poldi เขียน:สรุป ไขออกเองไม่ไหวครับ จูงไปร้าน เค้าบอกใช้บล๊อคลมอะไรนี่แหละครับแปบเดียวออกเลย
ถ้าไม่มีกระโหลกแบบนี้ให้ถอดบ่อยๆ วิธีนี้ก็ดีแล้วครับ ไม่งั้นต้องซื้อ ประแจขันคอ แล้วใช้ช่อง 36mm ขันออก อันนึงก็หลายร้อยอยู่

กระโหลกแบบนี้รถคันไหนที่ใช้งานขี่ไกลจากปากซอยบ้าน ผมไล่ถอดเปลี่ยนหมดทุกคัน
มันทนดูแลง่ายก็จริง แต่ถ้าต้องถอดขึ้นมานี่ ต้องกลับบ้านหรือเข้าร้านสถานเดียว เพราะเครื่องมือมันใหญ่พกใส่กระเป๋าใต้อานไม่ได้
kaka7
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897004499
Bike: มือสองญี่ปุ่น ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย kaka7 »

น่าจะทวน แบบถอดบันได
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”