ขอคำแนะนำเปลี่ยนเฟืองหลัง จานหน้า

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
onewaytiket
สมาชิก
สมาชิก

ขอคำแนะนำเปลี่ยนเฟืองหลัง จานหน้า

โพสต์ โดย onewaytiket »

เพิ่งซื้อรถ dahon boardwalk 2015 มา อยากเปลี่ยนเฟืองหลังให้มีจานเพิ่มขึ้น ต้องทำยังไงบ้าง แล้วถ้าเปลี่ยนจานหน้าเป็นแบบ 2 จาน ทำได้หรือเปล่า จานหน้า 56 ฟัน จานที่ 2 ควรใช้กี่ฟัน ขอคำแนะนำด้วยครับ....
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: ขอคำแนะนำเปลี่ยนเฟืองหลัง จานหน้า

โพสต์ โดย shpiak »

งานนี้งบบานปลายเยอะครับ
เรียกว่าเปลี่ยนชุดขับยกชุด ชิฟเตอร์ อแดปเตอร์ใส่สับจาน สับจาน จานหน้าใหม่สองชั้น ตีนผี เฟืองหลังใหม่ ไม่แน่ใจล้อเดิมใช้เฟืองเกลียวหรือเฟืองสวม ถ้าเฟืองเกลียวต้องเปลี่ยนดุมใหม่ด้วย โซ่ใหม่ ค่าแรง..ผมเคยทำแล้วครับกับบอร์ดวอล์ค หมดไปหมื่นกว่าแล้วพบว่า แปดเกียร์เหมือนเดิมก็พอแล้ว ถ้าขี่แค่ถนนในเมือง...
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
nirooth-theframe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815974652
team: ทีมegle
Bike: บิลชี่

Re: ขอคำแนะนำเปลี่ยนเฟืองหลัง จานหน้า

โพสต์ โดย nirooth-theframe »

เดิมๆดีแล้วครับเปลี่ยนชุดขับใหม่เร็วกว่าเดิมนิดหน่อยไม่ค่อยคุ้มหาเฟืองให้มี11ฟันดีกว่าแล้ว็ซ้อมรอบขาเอา เหมือคุณshpiakความเห็นข้างบนว่าไว้ พับไล่รถใหญ่เหนื่อยโครตๆ :D ถ้าเพื่อสะใจก็OK
onewaytiket
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย onewaytiket »

คิดว่าจะลองเปลี่ยนซะหน่อย อ่านคำตอบแล้ว เอาแบบเดิมๆดีกว่า ขอบคุณทุกคำตอบครับ...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”