แจกฟรี หนังแท้จากอิตาลีผืนทีดีที่สุดเท่าที่มี หุ้มเฟรมจักรยาน Brompton หรือรถพับรุ่นใดก็ได้ที่สนใจ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
tarakais
สมาชิก
สมาชิก

แจกฟรี หนังแท้จากอิตาลีผืนทีดีที่สุดเท่าที่มี หุ้มเฟรมจักรยาน Brompton หรือรถพับรุ่นใดก็ได้ที่สนใจ

โพสต์ โดย tarakais »

สืบเนื่องมาจากเผอิญเจอหนังแท้แผ่นใหญ่ที่เคยเก็บมาจากอิตาลีตอนที่เคยไปอาศัยอยู่ที่นั่นเมื่อหลายปีก่อน เลยลองเอามาตัดเย็บเล่นๆเอง เป็นหนังหุ้มเฟรมจักรยาน BROMPTON แบบยาว ตอนแรกคิดว่าจะขาย แต่เปลี่ยนใจเอามาแจก เพื่อนๆ ชาว BROMPTON และผู้ที่สนใจเพือเออาไปใส่จักรยานรุ่นอื่นๆก็ได้ ในเวปนี้ดีกว่า ใครอยากได้ Line มาคุยกันนะคับ ตอนนี้ที่ได้ลองตัดเย็บเป็นสีน้ำตาลเข้มมาก ซึ่งผมได้มีโอกาสทำมาแจกสองครั้งแล้ว ตอนนี้จึงคิดว่าฝีมือดีที่สุดและได้ใช้เครื่องตัดและเจาะรูหนังเข้ามาช่วยทำ จึงตัดสินใจเอาแผ่นหนังผืนที่ผมคิดว่าดีที่สุดมาใช้ สำหรับหนังผืนนี้ ผมสะสมไว้โดยได้มาจากโรงงานผลิตแผ่นหนังที่ทำส่งเครื่องหนังและเบาะรถยนต์ระดับ TOP ของโลกจากเมือง Florence ทั้งหนาและนุ่ม โดยทั้งตัวแผ่นหนังและเชือก เป็นหนังที่มาจากผืนเดียวกันโดยไม่ได้มีการต่อสายแต่อย่างใด
ปล. ขอเพิ่มเติมอีกนิดนึงนะคับ เนื่องจากผมอยู่จังหวัดนครนายก อาจไม่สะดวกนัดพบ ถ้าท่านใดต้องการช่วยกรุณาโอนค่าจัดส่งให้ผมด้วยละกันนะคับ โอนให้ผมเท่าไหร่ก็ได้ ถ้าเหลือผมจะนำไปทำบุญซื้อเสื้อเกราะเพื่อห่อหุ้มร่างกายให้ทหารและครู ในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ ถือว่ามาร่วมกันทำกิจกรรมดีๆๆละกันนะครับพี่น้องชาว Brompton และชาวจักรยานพับท่านอื่นๆ
หมายเหตุ: รอบนี้ตัดเย็บเองเหมือนเดิมครับ แต่ไปยืมเครื่องตัดหนังจากน้องชายมา คิดว่างานจะเนี๊ยบ สมบูรณ์กว่าเดิมครับ เพื่อนๆ ที่ได้รับไปในรอบที่แล้วชอบกันมั้ยคับ
Line ID : kairtsd เน้น ไลน์นะครับ ผมอาจไม่ค่อยได้เข้าเวป
ไฟล์แนบ
สี จริงเข้มกว่านี้นะคับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”