ขอคำแนะนำครับ ล้อหน้า dahon mu uno มีเสียงดังที่ดุม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pee_arte
สมาชิก
สมาชิก
team: เพื่อสุขภาพ
Bike: gary trek

ขอคำแนะนำครับ ล้อหน้า dahon mu uno มีเสียงดังที่ดุม

โพสต์ โดย pee_arte »

เวลาปั่นมีเสียงดังที่ดุมล้อหน้า dahon mu uno เป็นที่ลูกปืนดุมหรือเปล่าครับ อย่างงี่ร้านจะซ่อมไหมหรือจะจับให้เราเปลี่ยนดุมเลย
ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
308.jpg (185.73 KiB) เข้าดูแล้ว 676 ครั้ง
309.jpg (180.19 KiB) เข้าดูแล้ว 676 ครั้ง
***เร็ว ... ก็หาว่าล้ำหน้า ช้า ... ก็หาว่าอืดอาด ***
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

Re: ขอคำแนะนำครับ ล้อหน้า dahon mu uno มีเสียงดังที่ดุม

โพสต์ โดย Bluewhite »

ถ้าเพิ่งดังรึบเข้าร้านเลยครับ อย่าปั่นต่อ เป็นที่ลูกปืนครับ แต่ถ้าข้างในถอดมาถ้าบดละเอียดก็ต้องเปลี่ยนดุมขึ้นซี่ใหม่ครับ
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: ขอคำแนะนำครับ ล้อหน้า dahon mu uno มีเสียงดังที่ดุม

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

น่าจะแค่ล้าง ใส่จารบีใหม่
เอาเข้าร้านใกล้บ้านได้ครับ

หรือถ้าพอทำเป็นแกะเองก็ได้
pee_arte
สมาชิก
สมาชิก
team: เพื่อสุขภาพ
Bike: gary trek

โพสต์ โดย pee_arte »

ขอบคุณพี่ๆทั้ง2ครับ :D
***เร็ว ... ก็หาว่าล้ำหน้า ช้า ... ก็หาว่าอืดอาด ***
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

รุ่นนี้เป็นลูกปืนตลับครับ ตัวตลับเล็กจี๊ดนึง เม็ดลูกปืนก็จิ๋วเดียว ขี่ออกทริปเร็วๆ ยาวๆ ยิ่งใช้ยางเล็กบวกเจอหลุมบ่อด้วยไม่นานก็พัง

ถ้าตรวจสอบแล้วลูกปืนพัง อย่าเสียเวลาล้างเลยครับ เปิดฝาเคาะลูกปืนเก่าออก อัดลูกปืนใหม่ลงไปก็ใช้ได้เหมือนใหม่แล้ว ค่าลูกปืนสองสามร้อยแค่นั้น
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”