ช่วยแนะนำยาง 406

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
golfyhobby
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FX, Dahon Vector X10 แต่งจัดเต็ม

ช่วยแนะนำยาง 406

โพสต์ โดย golfyhobby »

ด้วยนน. ที่ค่อนข้างมาก (84 กก.) ทำให้ใช้ยาง schwalbe one แล้วยางมีอันเป็นไปถึงสองเส้น
เลยต้องใช้ schwalbe durano ไปก่อน ตอนนี้อยากได้ยาง 406 ซิ่งๆ ทนๆ ใครมียางตัวไหนแนะนำบ้างครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: ช่วยแนะนำยาง 406

โพสต์ โดย shpiak »

ไม่ทราบว่าตอนใช้ one นี่อัดลมกี่ psi ครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
golfyhobby
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FX, Dahon Vector X10 แต่งจัดเต็ม

140 ครับ ใช้ไปสักพักยางรั่วหลังจากยางนอกก็บวมครับ
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

ซิ่งๆ ก็ Durano ดีแล้วครับ หนัก 84 ก็น่าจะไหว ไม่งั้นก็ต้องลดลงมาใช้ Kojack 1.35
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบล้อรุ่นไหนครับ ถ่ายให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
golfyhobby
ขาประจำ
ขาประจำ

วงล้อ Tyrell am3 ครับ
ขี่ไทเรล FX ครับ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

406 เน้นซิ่งคุ้มเงินและดีใช้ได้ก็ดูราโน่แหละครับ ตัวอื่นก็ panaracer minit จะรุ่น lite หรือ tough ขอให้มี pt ต่อท้าย lite จะเบากว่าหน่อย แต่พานาจะกระด้างกว่าและแพงกว่าดูราโน่ครับ มีบางรุ่นหน้ายางลงไปถึง 0.95"(7/8") โทรถามแฟมิลี่สปอร์ตดูครับเรื่องยางพานา แต่ผมว่าดูเรื่องยางในดีๆและใส่ยางดีๆอย่าให้รั่วซึมตอนงัดเข้า จัดตำแหน่งให้ถูกต้องก่อนครับ บางทียางในซึม แรงดันลมยางตกระหว่างขี่อาจเป็นสาเหตุหลักมากกว่าครับ ชวาลเบ้วันไม่น่ามีปัญหาได้ถึงสองเส้น จริงๆชวาลเบ้มีรุ่น ultermo zx แต่ขนาด one ยังเอาไม่อยู่ตัว zx ก็ไม่น่ารอด แถมแพงมากด้วย
ถ้าจะเน้นทนคงต้องดูหน้ากว้าง 1.35" ขึ้นไปครับ แต่ไม่ซิ่งเท่า
bird8850
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0833040497
team: ไร้สังกัด
Bike: รถพับและMTB
ตำแหน่ง: ดินแดงโบสแม่พระ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bird8850 »

ถ้าร้านผม ใส่ยางไม่เกิน 7 วันยางบวม เปลี่ยนใหม่ฟรี
ตัวแทนจำหน่าย DAHON,JAVA,GIOS จำหน่าย จักรยานและ อุปกรณ์ซ่อม จักรยานโดย วิศวกร
[BIRD BIKE SHOP]ปากซอยสุทธิสารอินทรามระ29 ติดธนาคารกรุงศรี

เวลาทำการ จันทร์ถึงเสาร์13.30นถึง20.30น. โทรนัด083-3040497ล่วงหน้าก่อนมาที่ร้าน
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=454 <<ดูของทั้งหมดคลิ้กเลยรถพับDAHON,JAVAและอื่นๆอีกมากมาย
golfyhobby
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ร้านที่ผมซื้อยางก็รับเคลมยางให้โดยไม่มีค่าใชจ่ายนะครับ เคลมถึง 2 ครั้งเลยครับพง จนตัดสินใจเปลี่ยนมาเป็นดูราโน่แทน แต่ก็นั่นแหละครับมันหนืดมาก วิ่งสู้ one ไม่ได้เลย ถ้ายางดูราโน่หมดอายุอาจจะเปลี่ยนพานาครับ แต่พานามี 406 ที่หน้ายางแคบแบบ 0.9 ไหมครับ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

จำได้ว่ามีครับ เอาชัวร์โทรถามเฮียตงแฟมิลี่สปอร์ตดูครับ จะมีเป็นรุ่น tough pt แต่ถ้ามีรุ่น lite pt ยางจะเบากว่าหน่อยครับ
yamong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Helioes , Trek , Bromton M3L , Velo orange campuer
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yamong »

golfyhobby เขียน:ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ร้านที่ผมซื้อยางก็รับเคลมยางให้โดยไม่มีค่าใชจ่ายนะครับ เคลมถึง 2 ครั้งเลยครับพง จนตัดสินใจเปลี่ยนมาเป็นดูราโน่แทน แต่ก็นั่นแหละครับมันหนืดมาก วิ่งสู้ one ไม่ได้เลย ถ้ายางดูราโน่หมดอายุอาจจะเปลี่ยนพานาครับ แต่พานามี 406 ที่หน้ายางแคบแบบ 0.9 ไหมครับ
แนะนำร้านที่บริการดีๆแบบนี้ด้วยซิครับ...เพื่อนๆจะได้ช่วยไปอุดหนุน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”