dahon กับแฮนต์ผีเสื้อ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
กะปอมก่า
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon p18 ,CRONUS PD3.0, RIT

dahon กับแฮนต์ผีเสื้อ

โพสต์ โดย กะปอมก่า »

รบกวนสอบถาม มีประสบการณ์ที่เคยเปลี่ยนเเฮนด์ตรง ของดาฮอนคอพับในมาเป็นแฮนด์ผีเสื้อครับ ว่าพับได้เหมือนเดิมหรือเปล่า,เเม่เหล็กติดได้เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ
One_Man_Show
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว
Bike: Crius Shadow 18"
ติดต่อ:

Re: dahon กับแฮนต์ผีเสื้อ

โพสต์ โดย One_Man_Show »

เฟรมรุ่นไหนครับ คอสไลด์ได้รึเปล่า

เท่าที่เคยทำแฮนด์พิศดารมา มีสองอย่างที่จะทำให้พับแล้วยังพอหาความเรียบร้อย หรือทำให้แม่เหล็กชนกันได้

แฮนด์ต้องปลดล็อคแล้วหมุนได้ กับคอสไลด์ได้

ถ้ามีสองอย่างนี้ มีสิทธิ์ที่จะพับแล้วเรียบร้อย และแม่เหล็กติดกัน

แต่ก็ยังมีอีกหลายอย่างที่ต้องดู ตำแหน่งมือเบรค ชิพเตอร์

ทางที่ดีที่สุด ต้องลองใส่เองเลยครับ ผมเชื่อว่าต้องมีมุมที่พับที่เรียบร้อยที่สุด
One_Man_Show Bike รถพับ ขาไก่ อะไหล่ โมดิฟาย
https://www.facebook.com/OneManShowBikeDeveloper/
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อ่านจาก โฟรไฟล์ เป็นเฟรม Speed P18 รึเปล่าครับ ถ้าคอสไลด์ได้ พับให้เรียบร้อยที่สุด แล้วปรับมุมแม่เหล็กเอาก็ได้ครับ

แม่เหล็ก ไม่จำเป็นจะต้องอยู่ในตำแหน่งเดิมเสมอไป เราสามารถปรับมุม DIY ให้ตำแหน่งดูดกันทีหลังได้ หลังจากจัดมุมให้พับเรียบร้อยที่สุดครับ
One_Man_Show Bike รถพับ ขาไก่ อะไหล่ โมดิฟาย
https://www.facebook.com/OneManShowBikeDeveloper/
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ไหนๆเอ่ยถึงเรื่องแม่เหล็ก ผมอยากแชร์ประสบการณ์ให้ได้เป็นแนวทางกันครับ

สมัยฝึกทำรถพับใหม่ๆ พอเจอแฮนด์แปลกๆ ผมพับโดยไม่กล้าปรับเปลี่ยนตำแหน่ง ก็บอกแล้วว่าพับไม่ได้ แม่เหล็กไม่ชนกัน

แต่คนที่เปลี่ยนความคิด และลบความทรงจำว่าการพับจักรยาน ต้องทำตามโรงงาน หรือตามคู่มือ คือเจ้าสำนักย่านสุทธิสาร

หลังจากผมหลุดออกจากมุมมืด และกรอบตรงนี้ได้ ไม่มีรถพับคันไหนที่มีประสงค์จะติดแม่้หล็ก แล้วจะพับและติดแม่เหล็กไม่ได้ครับ

หลังจากโดนล้างสมองในวันนั้น ผมยัดแม่เหล็กให้ดูดติดกันได้ทุกคันครับ
กะปอมก่า
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon p18 ,CRONUS PD3.0, RIT

โพสต์ โดย กะปอมก่า »

ท่านใดที่ใส่อยู่พอจะมีคำแนะนำ และมีรูปให้ดูใหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
androzius
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Java Fit8,Trinx Fa208,Meadow citysmart

โพสต์ โดย androzius »

อ่านแล้วอยากติดแม่เหล็กบ้างจังครับ
อัพไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก
Gakman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton, Dahon Dash/Speed Falco, Java Fit16, Giant 16inch, TRINX 2608, FXSAGA 16D

โพสต์ โดย Gakman »

ของผมใช้กับ Speed falco ครับ พับได้ปรกติ

รูปภาพ

รูปภาพ
Mr.Gakman, The Folding Bicycle Lover:
Brompton, Giant Convey2, Dahon Dash P8, Speed Falco, Java Fit 16, K-Rock 14", Trinx FA2608, FXSAGA FX16D
Hobby: Photography/Plane Spotting/BB Gun/RC Airplane & Helicopter/Biking
Suwat.th
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MTB Trek 4700

โพสต์ โดย Suwat.th »

ใช้แล้วจะช่วยเร่องลดความไวของแฮนด์ไหมครับ
pisit86
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0915757571
Bike: Bike Friday

โพสต์ โดย pisit86 »

Ikarus1955
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863264932
Bike: Peugeot-khakai/ Peugeot 60yrs vintage, Dahon Vector 27h/ Jack 26/ , Cannondale Hooligan mini, dmr dirt bike , DF flatland bmx, Kuwahara mini, Alex Moulton Tsr o

โพสต์ โดย Ikarus1955 »

:|
FaceBook ... prasop tongtawat
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mod_gb! »

อ่านแล้ว
อยากใส่แฮนด์ลู่รถแทรค
กับคอพับในบ้างจัง
จะเป็นไปได้มั้ยหนอ
(เคยตั้งทู้ถามเรื่องนี้ จะลองอยู่ครับ แต่ก็เอาเงินไปใช้ในแต่ละวัน เลยไม่ได้จัดสักที)
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”