Tern มีปัญหายางเกี่ยวคอตอนพับรถ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
iPDevil
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Matt, Tern Link P7i
ติดต่อ:

Tern มีปัญหายางเกี่ยวคอตอนพับรถ

โพสต์ โดย iPDevil »

คือตอนพับรถมาแล้วยางที่ใช้เกี่ยวคอ มันคล้องไม่ถึงครับ ใครพอจะมีวิธีแนะนำบ้างครับ ตอนนี้ต้องใช้วิธีบิดเข้าไปนิดนึงถึงจะเกี่ยวได้แต่ก้อทำให้ล้อทั้งสองจะไม่ขนานกันตอนเข็นมันก้อไม่ค่อยจะสามัคคีกันเท่าไหร่ ทุลักทุเลกันพอควร
ไฟล์แนบ
HIPSTER สายกลาง
รูปประจำตัวสมาชิก
almondseven
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tern UNO

Re: Tern มีปัญหายางเกี่ยวคอตอนพับรถ

โพสต์ โดย almondseven »

ถ้าพับแล้วเข็น...ผมพับแค่เฟรมนะครับ คอไม่เคยพับเลย
นอกจากเอาใส่รถ
ปล.เอาจริงถ้าพับหมด ล้อมันไม่ค่อยขนานกหรอกครับ
nhengono
สมาชิก
สมาชิก
Bike: tern verge duo, Brompton

Re: Tern มีปัญหายางเกี่ยวคอตอนพับรถ

โพสต์ โดย nhengono »

iPDevil เขียน:คือตอนพับรถมาแล้วยางที่ใช้เกี่ยวคอ มันคล้องไม่ถึงครับ ใครพอจะมีวิธีแนะนำบ้างครับ ตอนนี้ต้องใช้วิธีบิดเข้าไปนิดนึงถึงจะเกี่ยวได้แต่ก้อทำให้ล้อทั้งสองจะไม่ขนานกันตอนเข็นมันก้อไม่ค่อยจะสามัคคีกันเท่าไหร่ ทุลักทุเลกันพอควร
ไม่ต้องบิดอะไรครับ แค่ดึงยางอันนั้นมาล็อคกับหมุดที่คอแฮนด์ ไม่ต้องกลัวยางขาดนะครับ ดึงให้ยางยืดมาเกี่ยวเลย
คือมันไม่ได้สั้นไปนะครับ ต้องบอกว่าเป็นปกติของรถternทุกคันครับ
ทำตามนี้ล้อก็ขนานกันปกติครับ
iPDevil
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Matt, Tern Link P7i
ติดต่อ:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

ปัญหาไม่ค่อยจบครับ ถ้าตั้งคอ หรือเข็นในท่าที่ล้อขนาน มันพาลจะเป็น Converse All Star ทางใครทางมัน กลับว่าเข็นในท่าที่ล้อบิดนิดๆ จะกลายเป็นสะดวกกว่า

เยอะจังผมนี่...แหะๆ ว่าจะไปจัดชุด Trolley Rack ของ Tern ซะดีไหมนี่ หรือว่าแค่พยายามทำความเข้าใจมันซะ ก้อจบ

ดี Everything จิงๆ ขี่ดี พับสะดวก เก็บง่าย มาตายตอนเข็นขึ้นตึกทุลักทุเลเกรงใจคนอื่นเค้า เอ...หรือว่าที่เค้ามองคือรถเราสวย 555
gorsit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819301735
Bike: trek 4500, dahon p18,boardwalk,tern N8,
ติดต่อ:

โพสต์ โดย gorsit »

แต่เทิรนของผมสายยางมีสี่รูนะครับ ล็อคพอดีๆ
iamsu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O81-55-99-5-13 เวลา1O.3O-22.3O
Bike: Custom BROMPTON + COYOTE 12" + UGO Micro Bike + ExWalker 8"

โพสต์ โดย iamsu »

หมุนรูปให้ครับ
IMG_0058-s.JPG (154.18 KiB) เข้าดูแล้ว 754 ครั้ง
iPDevil
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

iamsu เขียน:หมุนรูปให้ครับ
ขอบคุณครับ แต่หมุนแล้วมันก้อยังคล้องไม่ถึงอ่ะครับต้องดึงยางอยู่ดี

555 ล้อเล่นครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”