สอบถามเกี่ยวกับยางนอกขอบพับกับขอบลวดครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
androzius
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Java Fit8,Trinx Fa208,Meadow citysmart

สอบถามเกี่ยวกับยางนอกขอบพับกับขอบลวดครับ

โพสต์ โดย androzius »

พอดีอยากเปลี่ยนยางนอกใหม่แบบซิ่งๆ
รุ่นเดียวกันมีตัวเลือกขอบพับกับขอบลวด
อยากทราบว่าต่างกันยังไงครับ
มือใหม่ ยังงงๆครับ ขอบคุณครับ
อัพไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

Re: สอบถามเกี่ยวกับยางนอกขอบพับกับขอบลวดครับ

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

ขอบพับจะเบากว่าครับ ทำให้ปั่นเบาแรงกว่า แต่แพงกว่าพอสมควร
androzius
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Java Fit8,Trinx Fa208,Meadow citysmart

Re: สอบถามเกี่ยวกับยางนอกขอบพับกับขอบลวดครับ

ขอบคุณครับ
ขอบลวดส่วนใหญ่หนักกว่าเยอะมั้ยครับ
เล็งSchwalbe marathon racer 20*1.5ไว้ เหมือนจะเจอแต่ขอบลวดเป็นหลัก
เห็นว่าขอบลวดทนกว่า ทนกว่ากันเยอะมั้ยครับ
Sgt Pepper
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Charge plug, Dr.Hon Boardwalk 2013
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sgt Pepper »

เน้นถึก ทนทาน ไปขอบลวดเลยครับ
มันก็หนักกว่าบ้างเป็นธรรมดา แต่มันพาเราลุยไปได้สบายใจกว่าครับ
กระเป๋าติดหน้าแฮนด์ ท้ายเบาะ หนังแท้ ตัดเย็บด้วยมือล้วนๆ. พร้อมส่งครับ
https://www.facebook.com/media/set/?set ... 988&type=1
androzius
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณครับ :)
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

โพสต์ โดย Paddock »

ขอบพับเบากว่าครับ

หน้าหลังในรุ่นเดียวกัน จะเบากว่าประมาณเส้นละครึ่งขีด (เทียบจาก Kojak)

งบถึงเอาขอบพับครับ เพราะถ้ายางรุ่นเดียวกันทนทานไม่ต่างกันครับ
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
vuthvelo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MASI

โพสต์ โดย vuthvelo »

เสริมนิดนึง ถ้าเปลี่ยนยาง ใช้ขอบพับงัดง่ายกว่าครับ เพราะบางทีลืมเอาช้อนงัดไป ใช้เหรียญสิบบาทงัดได้เลย ง่ายกว่าขอบลวดเห็นๆ :mrgreen:
Live The Ride
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”