สอบถามเกี่ยวกับการใส่กระเป๋าและการลดน้ำหนัก TrinX FA208 ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
androzius
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Java Fit8,Trinx Fa208,Meadow citysmart

สอบถามเกี่ยวกับการใส่กระเป๋าและการลดน้ำหนัก TrinX FA208 ครับ

โพสต์ โดย androzius »

เนื่องจากเพิ่งซื้อจักรยานพับมาใหม่ครับ เป็น TrinX FA208 และมีเหตุให้ต้องพาเดินทางขึ้นรถไฟฟ้าทุกวันทำการครับ เนื่องจากจักรยานLAที่จอดไว้ใต้สถานีรถไฟฟ้าหาย
เลยมีเรื่องอยากรบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกครับ

1.FA208 สามารถใส่กระเป๋ารถพับ 20นิ้วปกติได้มั้ยครับ หากไม่เปลี่ยนhandเดิมที่มีbarendออก
2.หากมีงบไม่มากซัก2000-5000 สามารถเปลี่ยนปรับอะไรเพื่อลดน้ำหนักตัวรถได้อีกมั้ยครับผม

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ
อัพไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

Re: สอบถามเกี่ยวกับการใส่กระเป๋าและการลดน้ำหนัก TrinX FA208 ครับ

โพสต์ โดย Paddock »

androzius เขียน:เนื่องจากเพิ่งซื้อจักรยานพับมาใหม่ครับ เป็น TrinX FA208 และมีเหตุให้ต้องพาเดินทางขึ้นรถไฟฟ้าทุกวันทำการครับ เนื่องจากจักรยานLAที่จอดไว้ใต้สถานีรถไฟฟ้าหาย
เลยมีเรื่องอยากรบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกครับ

1.FA208 สามารถใส่กระเป๋ารถพับ 20นิ้วปกติได้มั้ยครับ หากไม่เปลี่ยนhandเดิมที่มีbarendออก
2.หากมีงบไม่มากซัก2000-5000 สามารถเปลี่ยนปรับอะไรเพื่อลดน้ำหนักตัวรถได้อีกมั้ยครับผม

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

เอาจานหน้า ใบเล็กสุดออกครับ แล้วจูนสับจานปรับสกูรน็อต H-L

จักรยานพับล้อ 20 จานหน้าเล็กสุดไม่จำเป็นครับ ล้อเล็กทำอัตราทดสูงอยู่แล้วครับ

งบที่เหลือ เปลี่ยนยาง เปลี่ยนบันได ถอดบังโคลน
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
androzius
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Java Fit8,Trinx Fa208,Meadow citysmart

Re: สอบถามเกี่ยวกับการใส่กระเป๋าและการลดน้ำหนัก TrinX FA208 ครับ

ขอบคุณคุณPaddockครับ

ลองใส่กระเป๋าดูแล้ว ใส่ได้ครับ แต่ต้องถอดแฮนด์ออก
paek
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trinx FA1606

โพสต์ โดย paek »

เบาะแมงมุมครับ เบาขึ้นแต่อาจเจ็บก้นนิดหน่อย(แต่ผมว่าแข็งพอๆกับเบาะเดิมๆที่ให้มาเลยนะ) :lol:
Mota Speed
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Araya_Bianchi_Ridley_Tiger_Trin-X
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Mota Speed »

ถ้าจะเอาอย่างข้างบนว่า เปลี่ยนจานเป็นสแรมไรเวิลหรือชิมาโน 105 สิบสปีดหรือ 11 ไปเลย พร้อมกระโหลกงบสี่พันต้นๆ หายไปเป็นโลคับ เฟืองท้ายถ้ากำจัดได้นี่อีกสองร้อยกรัม แกนปลดแต่งหายอีกเกือบๆร้อยกรัม :roll:
androzius
สมาชิก
สมาชิก

สรุปตอนนี้ กำลังจะเริ่มจากเปลี่ยนยางครับ
ส่วนเรื่องจาน กำลังชั่งใจครับ
แต่ที่ลองใช้จริงก็อย่างที่ว่าครับ จานเล็กไม่ต้องใช้ ก็ยังขึ้นสะพานได้สบายๆ ไม่หนักอะไร
หรือจริงๆ อาจจะรอเปลี่ยนจากทีเดียวเลยครับ

ขอบคุณมากนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”