รีวิวรถพับครั้งแรก ตามประสาคนปั่นหมอบ Tropix cyclone 420

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
kovitchi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso / cervelo s5 / s work shiv tt

รีวิวรถพับครั้งแรก ตามประสาคนปั่นหมอบ Tropix cyclone 420

โพสต์ โดย kovitchi »

เดิมทีผมเป็นคนที่ปั่นจักรยานและหลงไหลในตัวจักรยานมากหลังจากได้พาแฟนมาเริ่มหปั่นจักรยานด้วยกันสักระยะนึงผมรู้สึกว่าต้องการหาจักรยานสักคันที่สามารถปั่นคู่ไปกับแฟนได้
โดยที่เป็นรถที่ไม่ต้องจริงจังนักเลยเริ่มหันมาดูจักรยานพับสักคันแล้วก็ได้พบกับ Tropix เป็นแบรนที่น่าจะยังไม่ค่อยมีใครรู้จักในไทยแต่ด้วยความที่ให้อะไหล่กับราคาคุ้มค่าในราคาที่ถูกกว่า รวมทั้งหน้าตาเค้าโครงดีพอตัวจึงได้เทใจให้กับรถพับคันนี้
ไฟล์แนบ
kovitchi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso / cervelo s5 / s work shiv tt

Re: รีวิวรถพับครั้งแรก ตามประสาคนปั่นหมอบ Tropix cyclone 420

Tropix –cyclone 420
Shimano Claris 8 speed
เปลียนบรรไดจากพลาสติกตัวเดิมเป็น prowheel
เนื่องจากผมไม่ค่อยชอบบันไดเดิมๆของรถพับเสียเท่าไหรแต่มาลองปั่นครั้งแรกที่สนามเขียวกับจักรยานคันจิ๋วหลังจากที่เป็นสายบ้าพลังปั่นแต่ เสือหมอบ กับ TT เจ้ารถคันจิ๋วก็ตอบสนองได้ดีเกินความคาดหวังของผมไปมาก

รูปภาพ
kovitchi
สมาชิก
สมาชิก

Re: รีวิวรถพับครั้งแรก ตามประสาคนปั่นหมอบ Tropix cyclone 420

หากต้องเทียบกับการปั่นจักรยานเสือหมอบที่มีจุดเด่นเรื่องความสติฟของรถแล้วหละก็คงเป็นมวยคนละรุ่นกันเกินไปแต่จากที่ได้ปั่นแล้วผมก็พอใจกับสิ่งที่รถจิ๋วลำนี้ทำได้
เรียกได้ว่าถ้าจะไปยิงสู้กับเสือหมอบในสนามเขียว ก็พอไหวนะครับ แต่คนต้องไหวด้วยถึงจะเหนื่อยไปหน่อยเพราะรถอาจจะต้องเติมบ่อย แต่ในทางกลับกันแล้ว เป็นรถที่ปั่นสบายมากๆเมื่อเทียบกับเสือหมอบ ไม่ทำให้ร่างกายบอบช้ำนัก

ในด้านวัสดุก็ค่อนข้างแข็งแรงพอที่ผมสามารถเยียบมันลงไปได้อย่างสบายใจ ถ้วยคอที่ใหญ่ ตัวล๊อคข้อต่อที่แข็งแรงเป็นที่น่าพอใจเมื่อทดลองเทียบกับแบรนด์อื่นๆในช่วงราคาเดียวกัน
รูปภาพ
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

รถสวย ขอบคุณครับ เพิ่งได้ยินนี่แหละ

อีกตัวที่ให้คุ้มคือ Cronos
รูปประจำตัวสมาชิก
BikeNow
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 088-883-6433
ตำแหน่ง: 28/18 หมู่ที่ 1 ซอยบางกรวย 7 ถ.บางกรวย-ไทรน้อย อ.บางกรวย จ.นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BikeNow »

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ และการสนับสนุนครับ

ดีใจที่ชอบรถคันนี้ครับ ขอให้สนุกกับการปั่นคร้าบบบบบ

ตอนนี้ตัว 16 Speeds ที่เคยให้ดูใน catalog เข้ามาแล้วนะครับ ถ้าหากสนใจโทรนัดเข้ามาดูได้ครับ
ฺจำหน่าย จักรยาน Tropix
Bike Now Shop 28/18 ซ.บางกรวย 7 ถ.บางกรวย-ไทรน้อย นนทบุรี ใกล้การไฟฟ้าฝ่ายผลิต (สะพานพระราม 7)
โทร : 088-883-6433 Website : http://www.facebook.com/bikenowshop
map :

viewforum.php?f=933 ดูของทั้งหมดคลิ๊กเลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”