เซนเซอร์วัดรอบขา กับความเร็ว บรอมตัน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Tachophobia
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant TCR SLR, Brompton S6R

เซนเซอร์วัดรอบขา กับความเร็ว บรอมตัน

โพสต์ โดย Tachophobia »

แนะนำหน่อยครับว่าควรจะใช้เซนเซอร์วัดรอบขา กับความเร็วแบบไหน หรือมียี่ห้อไหนบ้างที่ตัวเซนเซอร์สองอันนี้มันแยกกันน่ะครับ

ผมใช้ Garmin 510 อยู่น่ะครับ ถ้าเอาเซนเซอร์ที่มีไปติดมันจะได้แบบนี้น่ะครับ คือวัดได้แค่อย่างเดียว คือรอบขาหรือความเร็ว

รูปภาพ

แล้วเซนเซอร์ Powertap หรือ CycleOps แบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ?
รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
nond9972
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0942653514
team: Turtle Cycling Club Thailand / SoitanBKK
Bike: Kaze Race Ronin-ER
ตำแหน่ง: facebook : nond9972
ติดต่อ:

Re: เซนเซอร์วัดรอบขา กับความเร็ว บรอมตัน

โพสต์ โดย nond9972 »

ไม่ลองพิจารณาเซนเซอร์รอบขาและความเร็วรุ่นใหม่ของการ์มินเองหล่ะครับ รัดกับขาจาน และ ตรงดุมล้อหลัง (แต่ถ้าเป็นเกียร์ดุม อาจจะไม่ได้มั้ง)
>>เรื่องปั่นเรามักท้อ เรื่องแต่ง(รถ)หล่อเราไม่เคยพอ<<
Tachophobia
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant TCR SLR, Brompton S6R

Re: เซนเซอร์วัดรอบขา กับความเร็ว บรอมตัน

nond9972 เขียน:ไม่ลองพิจารณาเซนเซอร์รอบขาและความเร็วรุ่นใหม่ของการ์มินเองหล่ะครับ รัดกับขาจาน และ ตรงดุมล้อหลัง (แต่ถ้าเป็นเกียร์ดุม อาจจะไม่ได้มั้ง)
ส่วนตัวยังไม่ค่อยเชื่อครับว่ามันจะถูกต้อง แล้วอีกอย่าง ผมกลัวว่าจะร่วงด้วยครับ ถ้ายางมันเสื่อมสภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
barts
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FSX,Cervelo R3,Brompton S6L

โพสต์ โดย barts »

ลองติดต่อที่พี่ล้อหมุนดูคับ แกมีเหลืออยู่

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1072049
*** ปั่นด้วยกันกับเพื่อนๆ กลุ่ม Freedom Bike ครับ ***
Tachophobia
สมาชิก
สมาชิก

ใช้ของ Mio แล้วครับตอนนี้ ไว้จะเอาไปลองปั่นทริป
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”