เปรียบเทียบ 4 คันนี้หน่อยครับ dahon vector x27h , tern verge x30h , tern eclipse x20 (ล้อ24) , dahon speed falco

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
doc bike
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon vector X27h

Re: เปรียบเทียบ 4 คันนี้หน่อยครับ dahon vector x27h , tern verge x30h , tern eclipse x20 (ล้อ24) , dahon speed falco

โพสต์ โดย doc bike »

Tee_Lek เขียน:คันไหนเร็วสุด ==> สำหรับความรู้สึกผมจากตัวเลือกนะครับ น่าจะเป็น Verge X30H กับ Vector X27H เพราะดีไซน์มันมาทางนั้น

คันไหนทัวร์ริ่งดีสุด ==> ผมว่า Speed Falco เพราะภาพในหัวเหมือนว่าแต่งทัวร์ริ่งได้เหมาะกว่าชาวบ้าน

คันไหนเข้ากลุ่ม Road Bike ได้ดีสุด ==> ผมว่า X30H กับ X27H เพราะผมขี่กับกลุ่มหมอบมาแล้วที่ AV 35 พอได้อยู่ แต่ถ้าหมอบไปเร็วกว่านี้ก็เหนื่อยครับ ลักษณะทางกายภาพมันสู้กันไม่ได้จริงๆ

คันไหนคุ้มค่าสุด ==> สำหรับผมนะ คันที่เจ้าของกระทู้ชอบสุด และจะขี่มันบ่อยสุด นั่นแหละคุ้มสุด เพราะของผมที่มีอยู่ ผมว่ามันก็คุ้มทุกคันนะ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

ขอบพระคุณตี๋เล็กมากๆครับ
ตอนนี้มี vector x27h เป็นเพื่อนสนิทแล้วครับ

ดีใจสุดๆ ^^
ทั้งกด ทั้งซอย ทั้งโยก ทั้งควง ทั้งเร่ง ทั้งผ่อน ทั้งเสียเหงื่อ และก็ถึงเส้นชัย
สรุปเลยแล้วกัน.. ว่าจักรยานก็น่าจะเป็น "Sexual sublimation" ที่ดีได้อย่างหนึ่ง
แถมเมื่อไม่พอใจ ก็สามารถเปลี่ยนคู่ขาคันใหม่ได้เรื่อยๆ ตราบที่งบอำนวย
(และเมียอนุญาต) 555
:lol: :lol: :lol:
Lasergai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869997333
team: Dahon Lover Team
Bike: Dahon: Speed Falco, Vector X-27H, Helios, Mu UNo, Speed Uno, IOS XL, DHC 86, DHC 97, Boardwalk , Hon Solo, BS: X-bike, Sneaker Light, ขาไก่: BM BD-1, PG, Neo Bike, Handy 7, Mini Cooper 16"

Re: เปรียบเทียบ 4 คันนี้หน่อยครับ dahon vector x27h , tern verge x30h , tern eclipse x20 (ล้อ24) , dahon speed falco

โพสต์ โดย Lasergai »

;)
BCC 133
รูปประจำตัวสมาชิก
Tee_Lek
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 4300 Disc (Sold), DAHON Vector X27H, Trek Modone 2.3 (Sold), Cannondale Caad 10 (Ultegra 6800 + Zipp 30 + Pro Component) & Giant Propel SLR1

โพสต์ โดย Tee_Lek »

doc bike เขียน:
Tee_Lek เขียน:คันไหนเร็วสุด ==> สำหรับความรู้สึกผมจากตัวเลือกนะครับ น่าจะเป็น Verge X30H กับ Vector X27H เพราะดีไซน์มันมาทางนั้น

คันไหนทัวร์ริ่งดีสุด ==> ผมว่า Speed Falco เพราะภาพในหัวเหมือนว่าแต่งทัวร์ริ่งได้เหมาะกว่าชาวบ้าน

คันไหนเข้ากลุ่ม Road Bike ได้ดีสุด ==> ผมว่า X30H กับ X27H เพราะผมขี่กับกลุ่มหมอบมาแล้วที่ AV 35 พอได้อยู่ แต่ถ้าหมอบไปเร็วกว่านี้ก็เหนื่อยครับ ลักษณะทางกายภาพมันสู้กันไม่ได้จริงๆ

คันไหนคุ้มค่าสุด ==> สำหรับผมนะ คันที่เจ้าของกระทู้ชอบสุด และจะขี่มันบ่อยสุด นั่นแหละคุ้มสุด เพราะของผมที่มีอยู่ ผมว่ามันก็คุ้มทุกคันนะ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

ขอบพระคุณตี๋เล็กมากๆครับ
ตอนนี้มี vector x27h เป็นเพื่อนสนิทแล้วครับ

ดีใจสุดๆ ^^
ยินดีด้วยครับ ขอให้สนุกกับรถคันนี้ครับ ผมว่ารุ่นนี้มันก็ขี่ดีใช้ได้เลยครับ
It's a life just not a bike!!!
รถไม่แพง แถมแรงก็ไม่มี
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”