สอบถามจักรยานพับ Ori หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Bane
สมาชิก
สมาชิก
Bike: DAHON

สอบถามจักรยานพับ Ori หน่อยครับ

โพสต์ โดย Bane »

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้การขี่เป็นอย่างไรบ้างครับ พอดีสนใจรุ่นOri ar20อยู่ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ปั่นนุ่ม+ไหลไหมครับ ปัจจุบันผมใช้ Dahon Boardwalk อยู่ อยากได้รุ่นอื่นที่ปั่นนุ่ม+ไหลๆ
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

Re: สอบถามจักรยานพับ Ori หน่อยครับ

โพสต์ โดย lotus »

AL6061/T6 frame & Carbon fork

ต่อให้มีตะเกียบคาร์บอน ตราบที่เป็นเฟรมอลู ล้อ 20 นิ้ว รับรองสะเทือนแน่ๆ ผมเคยปั่นเสือหมอบอลูตะเกียบคาร์บอน ล้อใหญ่กว่ามากยังสะเทือน อย่างไรก็สู้สุดยอด Boardwalk chromoly ไม่ได้อยู่แล้ว

มีดีประการเดียวคือ นน เบา เร็วและพุ่ง ครับ สำหรับรถอลูแบบนี้

มีเงินก็จัดไป

อยากได้นุ่มๆ ไหลๆ ก็ต้องจ่ายแพงหน่อย เอาคาร์บอนทั้งคันสิครับ

The full carbon folding bike SURPAZ symbolizes a new stage of ORi. A perfect combination of aesthetics and performance, SURPAZ has reached new heights in the category. Streamlined carbon construction with high end components makes your SURPAZ experience second to none.
รูปภาพ

ถ้าต้องการราคาไม่แพง เบาระดับ 7.5 กก เฟรมคาร์บอน ประมาณ 25000 บาท สั่งซื้อจาก Aliexpress ครับ
http://www.aliexpress.com/item/16-Carbo ... 80849.html
Place of Origin: China (Mainland)
Fork Material:Carbon Fibre
Frame Material:Carbon Fibre
Net Weight: 7.5kg
Wheel Size: 16"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”