หาแนวทางการแต่ง Java Decaf TT

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mek777
ขาประจำ
ขาประจำ
team: (- -" )
Bike: Java Decaf TT

หาแนวทางการแต่ง Java Decaf TT

โพสต์ โดย mek777 »

ตอนนี้ใช้ Java Decaf TT 7 speed อยู่ครับ มือเกียร์เป็นแบบบิด จานหน้าจานเดียว ซึ่งไม่ค่อยถนัดเลย
แถมปั่นไม่ค่อยลื่นเท่าที่ควร อยากหาชุดเกียร์ที่เป็นมือกดมาเปลี่ยน หรือควรยกชุดหมดรวมจานหน้าไปเลยดีครับ
มีชุดเกียร์ไหนราคารวมๆแล้วไม่เกินซัก 4 พันบ้างมั้ยครับ (ขอไม่เอาเป็นของหมอบ เพราะคันนี้ลูกสาวขี่ เดี๋ยวมือเอื้อมไม่ถึงครับ)

:oops: :oops: :oops:
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

Re: หาแนวทางการแต่ง Java Decaf TT

โพสต์ โดย Cookiebike »

ปั่นลื่นไม่ลื่นไม่น่าอยู่ที่เกียร์ ถ้าเอาแค่ชิพเตอร์กด 7 สปีดก็มีในตลาดเยอะ ลองหาสั่งตามร้านออนไลน์หรือวรจักรดูครับ ไม่กี่บาทหรอก
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

Re: หาแนวทางการแต่ง Java Decaf TT

โพสต์ โดย Paddock »

mek777 เขียน:ตอนนี้ใช้ Java Decaf TT 7 speed อยู่ครับ มือเกียร์เป็นแบบบิด จานหน้าจานเดียว ซึ่งไม่ค่อยถนัดเลย
แถมปั่นไม่ค่อยลื่นเท่าที่ควร อยากหาชุดเกียร์ที่เป็นมือกดมาเปลี่ยน หรือควรยกชุดหมดรวมจานหน้าไปเลยดีครับ
มีชุดเกียร์ไหนราคารวมๆแล้วไม่เกินซัก 4 พันบ้างมั้ยครับ (ขอไม่เอาเป็นของหมอบ เพราะคันนี้ลูกสาวขี่ เดี๋ยวมือเอื้อมไม่ถึงครับ)

:oops: :oops: :oops:
เคยเห็นของ Sunrace อยู่นะครับ ไม่เกิน 500

เปลี่ยนได้เลย

ปั่นไม่ลื่นนี่ขึ้นอยู่กับดุมล้อ โซ่ กระโหลก เท่านั้นเลยครับ
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”