อยากจะหาวิธีใส่ที่พักเท้ารถพับครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
yodOly
ขาประจำ
ขาประจำ

อยากจะหาวิธีใส่ที่พักเท้ารถพับครับ

โพสต์ โดย yodOly »

ผมกำลังคิดวิธีใส่ที่พักเท้ารถพับอยู่ครับ ใครเคยแปลงอย่างไรบ้างแนะนำได้ไหมครับ
คือต้องการติดตะแกรงทรงสูงของ เสือภูเขา แล้วเอาลูกนั่งหลังขี่ไปปั่นที่กว้างๆครับ ลูกผม 7 ขวบ หนักประมาณ 14 โล
แล้วจะเลือกรถ dahon เพราะจะใส่สเต็มเพิ่มพับแฮนด์มาด้านใน ให้ลูกเอื้อมถึงครับ

ผมคิดได้ว่าหาที่พักเท้าแบบพับ รถแม่บ้านแปลงเกลียวมายึดจุด บังโคลน ถ้าทำแบบนี้ผมจะเลือกรถพับเกียร์ดุมก้อได้ด้วย

กับอีกแบบ คือดผมเอาน็อตยึดดุมหลังออก แล้วใส่พักเท้า BMX ยึดแทนน็อตดุมหลัง อันนี้คงได้แต่เลือก Boardwalk

ช้อยอื่นก้อพอมี แต่ผมเจอพักเท้ายึดตะเกียบหน้า BMX แต่หาของไม่ได้เลย ก้อเลยไม่มีตัวเลือกครับ เลยมาตั้งถามดูเผื่อจะมีพี่ๆเคยทำมีไอเดียบ้างครับ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: อยากจะหาวิธีใส่ที่พักเท้ารถพับครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ลูกค้าผมท่านนึง ใช้พักเท้ารถแม่บ้าน เชื่อมติดกับขาตะแกรงไปเลยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
MIYATA CLASSIC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-2515885
team: GTR BIKE TEAM
Bike: จักรยานราคาถูก www.trinx-format.com
ตำแหน่ง: RANGSIT

Re: อยากจะหาวิธีใส่ที่พักเท้ารถพับครับ

โพสต์ โดย MIYATA CLASSIC »

ไหนๆขอดูรูปหน่อยครับเดี๋ยวเเนะนำให้ครับ เพิ่งแปลงไปคันนึง ผมใช้ที่เหยียบbmx มาทำใส่ เเซ่บเลย
https://www.youtube.com/watch?v=kqldFcuIRX8 ส่งฟรีทั่วไทย
http://www.trinx-format.com/bikes
ร้านจักรยาน GTRBIKE รังสิตคลองสี่

line 0802515885
pookhem
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: no
team: ครอบครัวพ่อห่าน มีคันเล็กๆ ตามหลายคัน
Bike: จักรยานล้อเล็กๆ
ตำแหน่ง: ถ. ราชดำเนิน เขตพระนคร กทม 10200

โพสต์ โดย pookhem »

ที่ใช้อยู่จะใช้แบบพับได้ใส่กับแกนปลดตันแบบยาวใช้น๊อตเบอร์ 15 ไปถอดชุดปลดเร็วออกเปลี่ยนแกนตันแบบยาวแทน
ส่วนบางครั้งก็เอาไปใส่กับล้อแบบปลดเร็ว ตามรูป แข็งแรงดี แต่ต้องหลบตีนผีบ้าง คนนั่งจะน้ำหนัก 20 กิโลหรือ 40 กิโลบ้างแต่ไม่ได้ไปไหนไกลมาก (ไม่เกิน 60 กิโลเมตร)
ส่วนดาฮอนตามในรูปไม่ได้แปลงอะไร แค่ถอดน๊อตเดิมออก ใส่ตัววางเท้าแล้วขันน๊อตกลับตามเดิม Brodwalk ก็ใส่ได้
ไฟล์แนบ
HPIM0907.jpg (73.01 KiB) เข้าดูแล้ว 3669 ครั้ง
3-1.jpg (102.7 KiB) เข้าดูแล้ว 3669 ครั้ง
yodOly
ขาประจำ
ขาประจำ

น้องหนึ่ง เขียน:ลูกค้าผมท่านนึง ใช้พักเท้ารถแม่บ้าน เชื่อมติดกับขาตะแกรงไปเลยครับ
ขอบคุณครับ เป็นไอเดียอีตัวเลือก ที่ลืมนึกเลย พอดีผมเป็นคนไม่ชอบเจาะๆอะไรจากเดิมมากน่ะครับ
yodOly
ขาประจำ
ขาประจำ

pookhem เขียน:ที่ใช้อยู่จะใช้แบบพับได้ใส่กับแกนปลดตันแบบยาวใช้น๊อตเบอร์ 15 ไปถอดชุดปลดเร็วออกเปลี่ยนแกนตันแบบยาวแทน
ส่วนบางครั้งก็เอาไปใส่กับล้อแบบปลดเร็ว ตามรูป แข็งแรงดี แต่ต้องหลบตีนผีบ้าง คนนั่งจะน้ำหนัก 20 กิโลหรือ 40 กิโลบ้างแต่ไม่ได้ไปไหนไกลมาก (ไม่เกิน 60 กิโลเมตร)
ส่วนดาฮอนตามในรูปไม่ได้แปลงอะไร แค่ถอดน๊อตเดิมออก ใส่ตัววางเท้าแล้วขันน๊อตกลับตามเดิม Brodwalk ก็ใส่ได้
ขอบคุณมากครับ แบบนี้ที่ต้องการเลยครับ พักเท้าแบบนี้ซื้อที่ไหนครับ รบกวนด้วยครับ ผมหาใน google ก้อไม่เจอแนวนี้ เจอแต่พักเท้า BMX และก้อพักเท้าแบบแม่บ้านมีเดือยเกลียวที่ใส่กับรถ LA ครับ
Gentoo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gentoo »

สวยครับ
เสื้อจักรยานราคา 195 บาท
สกรีนเสื้อ 1 ตัวก็สกรีนได้
pookhem
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: no
team: ครอบครัวพ่อห่าน มีคันเล็กๆ ตามหลายคัน
Bike: จักรยานล้อเล็กๆ
ตำแหน่ง: ถ. ราชดำเนิน เขตพระนคร กทม 10200

โพสต์ โดย pookhem »

ซื้อวรจักรครับ ตอนนั้นซื้อ 60 บาท ตอนนี้คงไม่เกิน 80 บาท
yodOly
ขาประจำ
ขาประจำ

pookhem เขียน:ซื้อวรจักรครับ ตอนนั้นซื้อ 60 บาท ตอนนี้คงไม่เกิน 80 บาท
ขอบคุณครับ :D
turin
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย turin »

ขอเปิดประเด็นต่อหน่อยครับ
กำลังมีความคิดที่จะเอาที่พักเท้าแบบ bmx มาใส่แทนน็อตที่ดุมหลัง เผื่อจะให้คุณภริยาซ้อน(แบบยืน)เวลาไปเที่ยว(เธอไม่ยอมขี่จักรยานริมถนน) เวลาไปเที่ยวจะได้ขี่จักรยานแทนการเดิน
ความแข็งแรงมันจะได้ไหมอ่ะครับ (สมมุติว่าเป็นพับจิ๋วล้อ 14/16 คนขี่หนัก 65 คนซ้อนหนัก 50 เดินทางไม่เกิน 10 กิโล ขี่ช้าๆเอื่อยๆ)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”