ใครใช้ Tyrell CSI กับ Tyrell PKZ รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
hayachan
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 289 กาญจนวานิช ต.พะตง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90230
ติดต่อ:

ใครใช้ Tyrell CSI กับ Tyrell PKZ รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ

โพสต์ โดย hayachan »

รูปภาพ
VS
รูปภาพ
ตัวเลือก 2 รุ่นนี้ แต่ตัดสินใจไม่ถูกเพราะ
1 ชอบสีสันต์ของ Csi
2 แต่ชอบความเรียบของ Ti
3 ทว่า CSi นั้นประหยัดกว่าหลายหมื่น
4 ถึงกระนั้น PKZ นั้นน่าจะเท่ากับ จบ

ทีนี้ผมสงสัยว่า 2 ตัวนี้ คันไหนจะ Performance ดีกว่ากันครับ ด้านนึงผมก้อเข้าใจว่า Ti ค่อนข้างจะกระด้าง ยิ่งเทียบกับ Csi ที่มี Carbon Chainstay ด้วยแล้ว Csi น่าจะเหนือกว่าเห็นๆ แต่ขณะเดียวกัน PKZ ก้อขึ้นชื่อว่าเป็น Flagship ของ Tyrell ในเวลานี้เลยอยากขอความเห็นเพื่อนที่ครอบครองเจ้า 2 รุ่นนี้ซักหน่อยครับ

อะไหล่ที่ผมจะใส่มี
1. Sram Red22
2. ล้อคาร์บอน 451 (ถ้าหาได้)
3. Enve Composite Hand, Stem, Seatpost
4. Tune Speedneedle

ตอนนี้มีแค่ตัดสินใจเรื่องเฟรมครับ ใครพอจะชี้แนะได้รบกวนทีนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
cloudcruiser
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMC TMR01 CMYK
ตำแหน่ง: BKK!!!

Re: ใครใช้ Tyrell CSI กับ Tyrell PKZ รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ

โพสต์ โดย cloudcruiser »

ผมเชียร์ CSI ครับเพราะชอบหางคาร์บอนเคยดูตัวนี้อยู่แต่ไปโดน FSX แทนแล้วครับ ลองติดต่อร้านขายเพื่อทดลองปั่นดูก็ได้นะครับ

ล้อคาร์บอน 451 ตอนนี้เคยเห็นของ Controltech อยู่ครับ
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

Re: ใครใช้ Tyrell CSI กับ Tyrell PKZ รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ

โพสต์ โดย Cookiebike »

CSI นี่รถมินิหมอบหางคาร์บอนที่หาในตลาดยาก
ตัวไทเทเนียมนี่ก็หายาก แต่ออกแนวสะสมมากกว่า รถกระด้างกว่าเยอะ เน้นความสวยและทนทานแทน

ตอบแบบนี้ไม่ได้ช่วยอะไร จขกท. เลย = = แต่ถ้ามีตังผมเอา CSI
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

อยากได้ csi
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย iN2 »

จบหรือไม่ มันไม่ได้อยู่ที่รถครับ อยู่ที่ตัวคน ผมเชื่อว่า คุณซื้อคันไหนมาก็ไม่มีจบ ถ้าไม่ระงับความอยากได้ของตัวเอง ^^

ปล.เราทุกคนล้วนแล้วแต่ประสบชะตากรรมเดียวกัน Y_Y
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
hayachan
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 289 กาญจนวานิช ต.พะตง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90230
ติดต่อ:

ไม่ทราบว่า Controltech ล้อเป็นไงบ้างครับ ดีรึป่าว
ป้อ แมคเคนน่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell RS, Cinelli Mash Work, Brompton S2L

โพสต์ โดย ป้อ แมคเคนน่า »

ไปส่องเทียบชัดๆ กันที่ Develop ตัวแทน Tyrell รายใหม่ที่ The Vue ตรงคลองสาน (คอนโด the river) ได้เลยครับ
มี PKZ + Red กับ CSI + Ultegra โชว์อยู่
ป้อ แมคเคนน่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell RS, Cinelli Mash Work, Brompton S2L

โพสต์ โดย ป้อ แมคเคนน่า »

ส่วนตัวชอบทรง PKZ มากกว่า
แต่ทำใจเอารถราคาขนาดนั้นมาปั่นบนถนนกทม. ไม่ได้
คงไป CSI มากกว่าครับ
tbknight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 027130127
team: Bangkok Wheels
Bike: Tern Link D8, Dahon P8, Tern Verge Duo, Tyrell SZ, Birdy Disc
ตำแหน่ง: 1023/6 ซอย ปรีดีพนมยงค์ 41 ถนน สุขุมวิท 71 แขวงคลองตันเหนือ เขต วัฒนา จังหวัด กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tbknight »

รูปภาพ

รูปภาพ

สดๆ ร้อนจากร้าน Develop ครับ

ป.ล. ถ้าคิดช้าเดี๋ยวจะบานปลายไป XF นะครับ
Facebook : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://www.facebook.com/BKKWheels

Instagram : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://instagram.com/bkkwheels
hayachan
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

คงไม่เล่นรถพับครับ กังวลเวลาใช้นานๆ พอดีผมขี่เยอะ เดือนนึงพันกิโล+ กลัวใช้ไปมันจะคลอนครับ ขี้เกียจรอเคลม
แก้ไขล่าสุดโดย hayachan เมื่อ 27 ม.ค. 2015, 17:19, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
tbknight
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tern Link D8, Dahon P8, Tern Verge Duo, Tyrell SZ, Birdy Disc
ตำแหน่ง: 1023/6 ซอย ปรีดีพนมยงค์ 41 ถนน สุขุมวิท 71 แขวงคลองตันเหนือ เขต วัฒนา จังหวัด กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

hayachan เขียน:คงไม่เล่นรถพับครับ กังวลเวลาใช้นานๆ พอดีผมขี่เยอะ เดือนนึง2พันกิโล+ กลัวใช้ไปมันจะคลอนครับ ขี้เกียจรอเคลม
ไม่คิดว่าภาพที่โพสเมื่อวานจะทำให้ตัดสินใจได้เลย ^^
Facebook : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://www.facebook.com/BKKWheels

Instagram : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://instagram.com/bkkwheels
chproject
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon P8 , Giant TCR1
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chproject »

ขอสอบถามต่อจากกระทู้นี้นะครับ คือ tyrell เท่าที่ดู ช่วงของตัวรถน่าจะยาว เห็น toptube น่าจะประมาณ 54.5 พอดีผมปั่นหมอบไซต์ประมาณ 53.5 แบบนี้จะฟิตติ้งกันก่อนอย่างไงดีครับ กลัวซื้อมาแล้วมันจะใหญ่เกินไปปั่นไม่สนุก
hayachan
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ถ้าหมอบคุณปกติ 53.5 + stem 100
เวลามาขี่ Tyrell ก้อ ลดStem เหลือ 90ก้อน่าจะโอเคนะครับ
tbknight
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

hayachan เขียน:ถ้าหมอบคุณปกติ 53.5 + stem 100
เวลามาขี่ Tyrell ก้อ ลดStem เหลือ 90ก้อน่าจะโอเคนะครับ
ตามนี้เลยครับ ผมสูง 162 ยังปั่นได้สบายๆ

golfyhobby
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FX, Dahon Vector X10 แต่งจัดเต็ม

โพสต์ โดย golfyhobby »

ตามในเวป ท่อนอนยาว 55.8 ซม. แต่วัดได้จริงๆ 54 ซม. ถือว่าเป็นมินิที่ช่วงยาวมาก ยังกับขี่รถฟูลไซส์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”