Dahon Speed Falco / Boardwalk D7 คนขี่หนัก 120 เอาอยู่ไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
suvajo
สมาชิก
สมาชิก
team: ปั่น...แข็งโป๊ก
Bike: Dahon Falco, Trek X-Caliber8, Bianchi Campione

Dahon Speed Falco / Boardwalk D7 คนขี่หนัก 120 เอาอยู่ไหมครับ

โพสต์ โดย suvajo »

ผมหนัก 120 สูง 184
ผมเคยขี่พับ เชฟวี่ มา แต่ขายไปเล่นภูเขา เล่นหมอบ
ตอนนี้อยากลับมาขี่พับอีกครั้ง ว่าจะเอาไปทำงานสะดวกหน่อย

ไม่รู้ว่าสองรุ่นนี้พอจะรับน้ำหนักผมได้ไหมครับ...
atomrobot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818397499 เวลา 9.00-21.00 น.
Bike: dahon

Re: Dahon Speed Falco / Boardwalk D7 คนขี่หนัก 120 เอาอยู่ไหมครับ

โพสต์ โดย atomrobot »

ตามสเปคที่ระบุรับได้ 105 ค่าปลอดภัยของแบรนด์ที่ระบุไว้
แต่หลายคนที่นน.มากก็ยังใช้งานได้
2ตัวนี้แนะนำ boardwalk ล้อ406 มีทางเลื่อกให้ใส่ยางใหญ่รับนำ้หนักได้ดีกว่า
suvajo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Falco, Trek X-Caliber8, Bianchi Campione

Re: Dahon Speed Falco / Boardwalk D7 คนขี่หนัก 120 เอาอยู่ไหมครับ

atomrobot เขียน:ตามสเปคที่ระบุรับได้ 105 ค่าปลอดภัยของแบรนด์ที่ระบุไว้
แต่หลายคนที่นน.มากก็ยังใช้งานได้
2ตัวนี้แนะนำ boardwalk ล้อ406 มีทางเลื่อกให้ใส่ยางใหญ่รับนำ้หนักได้ดีกว่า
ขอบคุณครับ
FinalB
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย FinalB »

ไปซื้อเสือภูเขามาลดน้ำหนักก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยขายไปซื้อพับ
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

โพสต์ โดย -=pub=- »

ตัวสูง และน้ำหนักเยอะ ไม่แนะนำจักรยานพับเลยครับ

อย่างที่ความเห็นข้างบนบอก เสือภูเขาก่อนน่าจะดีกว่าครับผม น้ำหนักลงมาต่ำกว่า 100 ค่อยไปจัดรถพับอีกคันครับผม
รอด้วยซิ
Sgt Pepper
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Charge plug, Dr.Hon Boardwalk 2013
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sgt Pepper »

ลองดูพวกรถมินิด้วยไหมครับ
ล้อ 20 นิ้วเหมือนกัน แค่พับไม่ได้
นน.120 รับได้สบายๆเพราะไม่มีจุดพับกังวล
ฟีลลิ่งในการขับขี่ดีกว่าด้วยครับ
กระเป๋าติดหน้าแฮนด์ ท้ายเบาะ หนังแท้ ตัดเย็บด้วยมือล้วนๆ. พร้อมส่งครับ
https://www.facebook.com/media/set/?set ... 988&type=1
suvajo
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณทุกท่านครับ
ตามหัวกระทู้แหละครับ
เสือภูเขา หมอบ ผมมีอย่างละคันครับ
แต่ตอนนี้อยากได้พับขี่ไปทำงาน มันสะดวกดี

หมอบและภูเขาเคยใช้ไปทำงานหมดแล้วครับ แต่ผมยังรู้สึกว่ามันยังไม่สะดวกเท่าไหร่เวลารถติดๆ ซอกแซก
ที่อยากได้พับเพราะ จะได้พับใส่รถง่ายๆเวลาไปปั่นเล่นกับภรรยาครับ

ก็เลยเล็งพับโครโมไว้น่ะครับ...

ปล ก่อนหน้านี้ผมหนัก 135 โลครับ ตอนนี้เริ่มมาแกว่งแถวๆ 115-120 ครับ เริ่มไร้ระเบียบเรื่องการกิน แหะๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”