ขอคำแนะนำสำหรับ Tyrell ทีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
cloudcruiser
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMC TMR01 CMYK
ตำแหน่ง: BKK!!!

โพสต์ โดย cloudcruiser »

1.ระหว่าง FX กับ CSI ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ (FSXเกินงบไปหน่อยครับ)
2.CSIใส่ได้เฉพาะล้อ 451 ใช่ไหมครับ
3.เฟรมเปล่า FX กับ FSX น้ำหนักต่างกันมากไหมครับ
4.ถ้าส่วนมากปั่นถนนเขียวรุ่นไหนน่าใช้ที่สุดครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: ขอคำแนะนำสำหรับ Tyrell ทีครับ

โพสต์ โดย shpiak »

เอาง่ายๆก่อนนะครับ ต้อง พับบ้างไหมครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอคำแนะนำสำหรับ Tyrell ทีครับ

shpiak เขียน:เอาง่ายๆก่อนนะครับ ต้อง พับบ้างไหมครับ
ไม่นับเรื่องพับละกันครับ ;) จริงๆชอบCSIแต่ติดที่มันไม่ซ่อนสายอะครับ
pnarischat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ,brompton m6r, AM GT MkII, AM jubilee 50, AM single pylon,Bike friday PRSP

โพสต์ โดย pnarischat »

ถ้าไม่เน้นพับไปcsi เลยครับ ขี่ดีกว่าfsx พอควร ใส่ล้อ 451 เท่านั้น
เหมาะกับสนามเขียวกว่า fsx แน่นอน เพราะผมเอาfsx ไปปั่นรู้สึกมันสะเทือนมาก
feeling ของ csi คล้ายหมอบมากนะครับ และนุ่มกว่า fsx เพราะหางหลังเป็นคาร์บอน
น้ำหนักเฟรมก็เบากว่าfsx เป็นกิโลแน่ๆ ส่วน fsx กับfx น่าจะต่างไม่เกิน 3-4 ขีดถ้าจำไม่ผิดครับ
ยังประทับใจcsi ตอนที่ลองขับไม่หายเลยครับ ติดแค่มันพับไม่ได้ซึ่งสำหรับผมมันเป็นสิ่งจำเป็นอันดับแรก
เลยต้องเลือก fsx ครับ
sonnyboy
สมาชิก
สมาชิก
team: Tyrell Thailand
Bike: Dahon,Tyrell
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sonnyboy »

ถ้าไม่เน้นพับเลือกcsiเลยครับทำความเร็วได้ดีกว่าfx
barts
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FSX,Cervelo R3,Brompton S6L

โพสต์ โดย barts »

เชียร์ csi กระชากแล้วมาไว งบไม่บาน เฟรม ชุดขับ 105 ล้อ litepro จบด้วยงบเบาๆ อย่าลืมเลือกสีเจ็บๆนะคับไฮไล้เลยสีรถยี่ห้อนี้
*** ปั่นด้วยกันกับเพื่อนๆ กลุ่ม Freedom Bike ครับ ***
นาย ล้อหมุน
สมาชิก
สมาชิก
team: นาย ล้อหมุน
Bike: Yeah, Jour, Brompton S6L

โพสต์ โดย นาย ล้อหมุน »

cloudcruiser เขียน:ขอคำแนะนำสำหรับ Tyrell ทีครับ

1.ระหว่าง FX กับ CSI ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ (FSXเกินงบไปหน่อยครับ)
2.CSIใส่ได้เฉพาะล้อ 451 ใช่ไหมครับ
3.เฟรมเปล่า FX กับ FSX น้ำหนักต่างกันมากไหมครับ
4.ถ้าส่วนมากปั่นถนนเขียวรุ่นไหนน่าใช้ที่สุดครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
1.แล้วแต่ว่าความต้องการครับถ้าต้องพับรถคงต้องไปfx และfsx นอกนั้น csi เหนือกว่าทุกด้านเยกเว้นความนิ่มนวล
รถแข็งกว่า พุ่งกว่า แบบรู้สึกได้ชัดเจน
2.ใส่ได้แต่ล้อ451 หน้า100mm หลัง130mm
3.ไม่แน่ใจแต่fsxมันต้องเบากว่าเพรารุ่นสูงกว่า
4. สนามเขียวเน้นความเร็วเป้นหลักคงต้องไปcsi
ป้อ แมคเคนน่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell RS, Cinelli Mash Work, Brompton S2L

โพสต์ โดย ป้อ แมคเคนน่า »

FSX เบากว่าประมาณ 3-4 ขีด
เพราะตะเกียบ full carbon แต่ท่อล่างใหญ่กว่า

ถ้าไม่เน้นพับ ไป CSi
แต่ถ้าต้องพับ ลองสั่งเป็น group 105 หรือ rival แทน อาจจะอยู่ในงบก็ได้นะครับ
จบกว่า
สมาชิก
สมาชิก

ถ้าจะไปซื้อแนะนำร้านไหนราคาดีที่สุดหรอครับและมีสีให้เลือกเยอะๆ
ป้อ แมคเคนน่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell RS, Cinelli Mash Work, Brompton S2L

โพสต์ โดย ป้อ แมคเคนน่า »

cloudcruiser เขียน:ถ้าจะไปซื้อแนะนำร้านไหนราคาดีที่สุดหรอครับและมีสีให้เลือกเยอะๆ
ราคาดีสุดนี่ไม่ทราบครับ
แต่ FX/FSX สั่งสีได้ตามใจชอบนะครับ
ถ้ารอได้ เลือกสีเองดีกว่าครับ ไม่คาใจ

แต่ถ้า CSi เข้าใจว่าต้องไป Amanacer ที่เดียวครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”