หลังจากเงิบมาพักใหญ่ ในที่สุด Mini TimeTrial 14นิ้ว ก็ถือกำเนิด เพื่อหยุดหมอบขาแรงโดยเฉพาะ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
Mrbear
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: หลังจากเงิบมาพักใหญ่ ในที่สุด Mini TimeTrial 14นิ้ว ก็ถือกำเนิด เพื่อหยุดหมอบขาแรงโดยเฉพาะ

โพสต์ โดย Mrbear »

ถ้าพี่เปลี่ยนบันไดแล้วใส่รองเท้าติดคลีทรวมทั้งปั่นควงขาได้เต็มระบบผมว่าคงปรี้ดดดดขึ้นไปอีก
สุดยอดฮะพี่ :D
Lasergai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869997333
team: Dahon Lover Team
Bike: Dahon: Speed Falco, Vector X-27H, Helios, Mu UNo, Speed Uno, IOS XL, DHC 86, DHC 97, Boardwalk , Hon Solo, BS: X-bike, Sneaker Light, ขาไก่: BM BD-1, PG, Neo Bike, Handy 7, Mini Cooper 16"

Re: หลังจากเงิบมาพักใหญ่ ในที่สุด Mini TimeTrial 14นิ้ว ก็ถือกำเนิด เพื่อหยุดหมอบขาแรงโดยเฉพาะ

โพสต์ โดย Lasergai »

:o สุดยอดครับตามมาเชียร์ที่กระทู้นี้ด้วยคน
BCC 133
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือซ่อนเล็บ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Freedom
Bike: Java Fit_Red

โพสต์ โดย เสือซ่อนเล็บ »

เจ๋งครับพี่ ;)

ล้อขนาด 14 พี่ยังอัดไปถึง 35-40 ยืนระยะยาวๆได้ :o
ผมใช้ล้อ 20 ถ้าเจอพี่ ผมพูดได้คำเดียว....ทิ้งผมไว้ข้างหลังเถอะค้าบบบบ :mrgreen:

ชอบการปรับแต่งรถของท่านพี่ครับ
ขอเข้ามาดูเรื่อยๆ เป็นความรู้
ผมยกให้พี่เป็น เทพองค์นึงของชาว "เล็กสั้นขยันซอย" เลยครับ :lol:
พบกันนับเป็นวาสนา จากกันถือเป็นโชคชะตา
Khunden
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เว้ง, orbea aqua

โพสต์ โดย Khunden »

เข้ามาอึ้ง เป็นรถหนูที่โหดมาก ถ้าเจอขออนุญาติทักทาย :shock:
ผมมีรถพับ ล้อ 14 อยู่คัน ปั่นได้แค่ 10นิดหน่อยเอง :lol:
จริงๆอยากให้น้าไปลองสนามเขียวสักสองรอบ เพราะเป็นสนามปิด
Avเกิน30 ผมว่าน้าก็แซงหมอบกว่า70 %
Avเกิน33 ก็เป็นรถล้อ14 เร็วที่สุดในสยามแล้ว
khunpepe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BMC TMR01, Cervelo R3,

โพสต์ โดย khunpepe »

สุดยอดจริงๆครับ
chaikasem
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bianchi

โพสต์ โดย chaikasem »

มาเป็นกำลังใจครับ ทัพมดมีเยอะครับที่แอบเชียร์แอบอั๊ปมดจิ๋วอยู่
ตามแนวทางของคุณ ทั้งโดยประสพการณ์ตรง รวมทั้งปรมาจารณ์
หลายๆท่านที่เป็นสายอาชีพจักรยานเฉพาะ
เนื่องจากเป็นเกียร์ดุม 3 เกียร์ รบกวนสอบถาม
ระยะทาง(เป็นเมตร) 1 รอบบันได(รอบขา)
ที่เกียร์ 1..2..3 ความยาวแต่ละเกียร์ยาวเท่าไรครับ
เช่น เกียร์ 1 วัดได้4.2 เมตร
เกียร์ 2 วัดได้5.1 เมตร อะไรประมาณเนี้ยะครับ
อย่างน้อยก็เป็นความรู้ในการประเมินขนาดใบจาน ให้เหมาะสม
กับความสามารถของผู้ที่คิดปรับปรุงจักรยานของตนเอง
ขอบคุณครับ
jinny777
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย jinny777 »

chaikasem เขียน:มาเป็นกำลังใจครับ ทัพมดมีเยอะครับที่แอบเชียร์แอบอั๊ปมดจิ๋วอยู่
ตามแนวทางของคุณ ทั้งโดยประสพการณ์ตรง รวมทั้งปรมาจารณ์
หลายๆท่านที่เป็นสายอาชีพจักรยานเฉพาะ
เนื่องจากเป็นเกียร์ดุม 3 เกียร์ รบกวนสอบถาม
ระยะทาง(เป็นเมตร) 1 รอบบันได(รอบขา)
ที่เกียร์ 1..2..3 ความยาวแต่ละเกียร์ยาวเท่าไรครับ
เช่น เกียร์ 1 วัดได้4.2 เมตร
เกียร์ 2 วัดได้5.1 เมตร อะไรประมาณเนี้ยะครับ
อย่างน้อยก็เป็นความรู้ในการประเมินขนาดใบจาน ให้เหมาะสม
กับความสามารถของผู้ที่คิดปรับปรุงจักรยานของตนเอง
ขอบคุณครับ
ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ให้ความสนใจครับ
ไม่เคยวัดแบบนี้เลยครับผมใช้ความรู้สึกล้วนๆ ใบหน้า 75 ใบหลัง 12 เกียร์ดุมในเกียร์ 1 ถ้าจะเปลี่ยนเกียร์ 2 แบบไม่กระตุก หรือหนัก ต้องปั่นเกียร์ 1 ให้ได้ความเร็ว 23kmh พอยัดสองจะรู้สึกถึงความสมูทครับส่วน 2 ไป 3ความเร็วก่อนเข้า 3 ต้องได้ 30-35 kmh ครับถึงจะต่อเนื่อง หลังยัด 3 อันนี้ ยืน 35-40 ยาวๆได้แต่ถ้าหมอบลงไตรบาร์ 40-45 ไม่ไปไหนครับ
benzd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA หนัก14.8

โพสต์ โดย benzd »

เป้นไงบ้างครับ ช่วงนี้
jinny777
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย jinny777 »

ช่วงของการอัพรถตอนนี้ ไม่มีไรเพิ่มแล้วครับ รู้สึกลงตัวมากเรื่องน้ำหนักรถ กับ ชุดขับ ยังลงตัวอยู๋ ส่วนความเร็วรถพับ 14นิ้วคันนี้ เร็วที่สุดในไทยรึเปล่าไม่แน่ชัดครับ แต่ผมปั่นทำลายสถิติของตัวเองมาเรื่อยๆ ในระยะยาวประมาณ 17 กิโลผมปั่น AV เกือบ 39 (เพื่อนในกลุ่มปั่นเสือหมอบแช่ 40-45 โดยประมาณครับ) AVที่ได้ก็อยู่ในเกณท์ดี ไม่หย่อนหรือตึงเกินไป ส่วนระยะสั้น 4 กิโลจากเซกเมนต์ ปั่นคนเดียวแข่งกับตัวเองจากเส้นลาดพร้าวตัดเรียบด่วน ไปจนถึง แยกเกษตร-นวมินทร์ ใช้เวลาประมาณ 5 นาที AV 40 รถพับปั่นคันนี้กระชากไปที่ 45-50 ครับแต่ยังไม่เร็วพอที่จะแซงเสือหมอบ อันดับที่ 2 และ 1 ได้ สำหรับล้อจิ๋ว 14นิ้วตัวนี้ถือว่าเป็นรถแรง ยิ่งถ้าคนปั่นขาแรง ปั่นรถพับผมคงจะเร็วกว่านี้เป็นแน่ ส่วนตัวผมคงต้องฝึกอีกเยอะเลย

รูปภาพ

รูปภาพ
magka7
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819114541
Bike: TERN LINK P9

โพสต์ โดย magka7 »

ชมเชยครับ
tongtong647
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801120939
team: -
Bike: MTB Bianchi Jab รถพับ BF pocket rocket, dahon horize
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tongtong647 »

:shock: :) :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”