รถพับล้อ 20 นิ้ว จะเอาใส่กระโปรงท้ายวีออสตัวก่อนหน้าตัวปัจจุบันยังไงดี

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
green_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่กล้าสมัคร
Bike: ยังไม่มีเลย เก็บเงินอยู่ครับ

รถพับล้อ 20 นิ้ว จะเอาใส่กระโปรงท้ายวีออสตัวก่อนหน้าตัวปัจจุบันยังไงดี

โพสต์ โดย green_t »

รถพับล้อ 20 นิ้ว จะเอาใส่กระโปรงท้ายวีออสตัวก่อนหน้าตัวปัจจุบันยังไงดี ในรถมีคนนั้งข้างหลังข้างหน้าข้างคนขับว่าง
ใครมีประสพการณ์บ้างครับ
ถิดล้อหน้า/หลัง เอาล้อใส่กระโปรง เอารถว่างข้างคนขับจะเข้าท่าไหม
รูปประจำตัวสมาชิก
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: รถพับล้อ 20 นิ้ว จะเอาใส่กระโปรงท้ายวีออสตัวก่อนหน้าตัวปัจจุบันยังไงดี

โพสต์ โดย toop »

รถติดแก๊สหรือเปล่าครับ หากไม่ได้ติดแก๊ส ผมว่าพับแล้ว น่าจะใส่ได้ทั้งคันโดยไปต้องล้อนะครับ

:D :D :D
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

Re: รถพับล้อ 20 นิ้ว จะเอาใส่กระโปรงท้ายวีออสตัวก่อนหน้าตัวปัจจุบันยังไงดี

โพสต์ โดย Cookiebike »

ถ้าติดแก๊ซพับแล้วถอดหลักอานน่าจะใส่ไปได้อยู่แล้วนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

ไม่มีถังแกสพับรถหดหลักอานให้สุดแล้วตะแคงวางนอนเข้าท้ายรถครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
green_t
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ยังไม่มีเลย เก็บเงินอยู่ครับ

ติดแก๊สถัง 58 ลิตรครับ ลืมบอก
ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยว ก่อนไปจะลองใส่ดู รถผมมันมีที่หุ้มถังด้วย สงสัยต้องแกะออกชั่วคราว
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

พับใส่ถุงรถพับแล้ววางเบาะหน้าข้างคนขับ ระวังส่วนยื่น เหลี่ยมมุมต่างๆทำเบาะย่นบุ๋มครับถ้าเป็นเบาะหนัง แล้วเอาเข็มขัดรัดไว้ครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
green_t
ขาประจำ
ขาประจำ

shpiak เขียน:พับใส่ถุงรถพับแล้ววางเบาะหน้าข้างคนขับ ระวังส่วนยื่น เหลี่ยมมุมต่างๆทำเบาะย่นบุ๋มครับถ้าเป็นเบาะหนัง แล้วเอาเข็มขัดรัดไว้ครับ
น่าสนใจ :D
แมวเซา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: giant xtc3 /LHT/Gios felleo/Maruishi Emperor/Dioss/Dahon IIIc-smoothhound-boardwalk/
ตำแหน่ง: พระรามเก้า29 ถนนพระรามเก้า บางกะปิ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แมวเซา »

green_t เขียน:ติดแก๊สถัง 58 ลิตรครับ ลืมบอก
ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยว ก่อนไปจะลองใส่ดู รถผมมันมีที่หุ้มถังด้วย สงสัยต้องแกะออกชั่วคราว
ที่หุ้มถัง มันคงมีหน้าที่ของมันแน่ พอพอกับฝาเครื่องมือเลื่อยลูกหมู พี่ไทยแกะออกกันหมด อย่าไปเอามันออกเลย ยังไงมันก็ไปได้อยู่แล้ว ใจเย็นขยับหาที่ตามเพื่อนแนะนำก่อน
มันเปนเช่นนั้นเอง. มันเปนเช่นนั้นเอง. มันเปนเช่นนั้นเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”