น้ำหนัก 115 กับ รถพับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
pisit2012
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865564211

น้ำหนัก 115 กับ รถพับ

โพสต์ โดย pisit2012 »

อยากได้ไว้ปั่นออกกำลังกายสักคัน ที่ดูไว้ของใหม่ก็ tern p20 มือสองก็ tern link d8 กับ dahon speed falco ช่วยพิจารนาหนีอยครับใจก็อยากได้ p20 ติดที่กลัวใช้งานได้ไม่เท่าไหร่ก็พังครับ หรือท่านใดแนะนำยี่ห้ออื่นที่เหมาะก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

Re: น้ำหนัก 115 กับ รถพับ

โพสต์ โดย -=pub=- »

น้ำหนักเยอะ เล่นเฟรมโครโมดีกว่าครับ ขี่เฟรมอลูสงสัยจะมีเสียงเอี๊ยดอ๊าดแถมมาแน่นอนครับ
รอด้วยซิ
green_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่กล้าสมัคร
Bike: ยังไม่มีเลย เก็บเงินอยู่ครับ

โพสต์ โดย green_t »

หนักกว่าผมนิดเดียว :D รถจีนยังทนไหว ครับ(ผมใช้อยู่)
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

โพสต์ โดย -=pub=- »

green_t เขียน:หนักกว่าผมนิดเดียว :D รถจีนยังทนไหว ครับ(ผมใช้อยู่)
ขี่ทางเรียบๆ มันไม่มีปัญหาหลอกคับ
ปัญหามาจะเกิดก็ต่อเมื่อ ไปตกหลุม ไปกระแทก หรือเจอทางไม่ดีครับ เวลาเจออุบัติเหตุ มันจะอันตรายกว่าปกติครับ ขี่จักรยานต้องให้เหมาะสมและปลอดภัยด้วยนะครับ
รอด้วยซิ
asid
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: past: a-bike, araya federal, dahon roo, dahon jetstream rapid p8 present:cronus pd3.0, dahon speed falco
ติดต่อ:

โพสต์ โดย asid »

ใช้ไปเรื่อยๆครับ น้ำหนักจะเข้าเกณฑ์มาตรฐานโดยไม่รู้ตัว :D :D :D
กระเป๋าจักรยานที่ไม่เหมือนใครลองเข้าไปดูและกด like ได้เลย
https://www.facebook.com/harmonbags
demolisher
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale, Trek, Gary Fisher

โพสต์ โดย demolisher »

-=pub=- เขียน:
green_t เขียน:หนักกว่าผมนิดเดียว :D รถจีนยังทนไหว ครับ(ผมใช้อยู่)
ขี่ทางเรียบๆ มันไม่มีปัญหาหลอกคับ
ปัญหามาจะเกิดก็ต่อเมื่อ ไปตกหลุม ไปกระแทก หรือเจอทางไม่ดีครับ เวลาเจออุบัติเหตุ มันจะอันตรายกว่าปกติครับ ขี่จักรยานต้องให้เหมาะสมและปลอดภัยด้วยนะครับ

ยังไง ?

รถจะพัง หรือเราจะพัง ? มีระบุมั้ย เฟรมก่อน ล้อก่อน หลักอาน แฮนด์ stem ที่ความเร็วประมาณยังไง หรือมีเงื่อนไขอื่น ? หรือมีประสบการณ์ตรงหรือของเพื่อน ? หรือจะมีอวัยวะใดถูกกระแทกถูกกดทับผิดปรกติ ? ฯลฯ
san910
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0852311714
team: กทม.
Bike: SPECIALlZED HARDROCK เก่าๆแก่ รถพับ TRINX FA2016 หมอบ GIANT SCR2

โพสต์ โดย san910 »

ผมหนัก120+-5โล รถพับที่ใช้อยู่ ขี่เล่น กะลูกหลาน หมั่นเช็คลมยาง อย่าไปผาดโผน หรือตกหลุม อาไร เน้น หลักอานไซด์ใหญ่ๆ ผมว่า ผ่านหมดน่ะ
ในรูป รถรวมๆที่ใช้อยู่ ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
green_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่กล้าสมัคร
Bike: ยังไม่มีเลย เก็บเงินอยู่ครับ

โพสต์ โดย green_t »

san910 เขียน:ผมหนัก120+-5โล รถพับที่ใช้อยู่ ขี่เล่น กะลูกหลาน หมั่นเช็คลมยาง อย่าไปผาดโผน หรือตกหลุม อาไร เน้น หลักอานไซด์ใหญ่ๆ ผมว่า ผ่านหมดน่ะ
ในรูป รถรวมๆที่ใช้อยู่ ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
:o :shock:
อิจฉา :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”