ลองเอาใบจาน 60 ฟัน(BMX)มาดัดแปลงใส่รถ ล้อ 16 นิ้ว

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: ลองเอาใบจาน 60 ฟัน(BMX)มาดัดแปลงใส่รถ ล้อ 16 นิ้ว

โพสต์ โดย Krung » 07 พ.ค. 2014, 12:05

birdty เขียน:60/14 มันส์ดีครับ

ดุดีจังเลย..สวยครับ

Re: ลองเอาใบจาน 60 ฟัน(BMX)มาดัดแปลงใส่รถ ล้อ 16 นิ้ว

โพสต์ โดย Krung » 07 พ.ค. 2014, 12:08

เคยทำใส่รถแม่บ้านครับ ปั่นมันดี
แนบไฟล์

โพสต์ โดย noomxman » 10 พ.ค. 2014, 00:44

กระทู้นี้ดีจริงๆขอบคุณครับ :D

โพสต์ โดย mr.thot » 10 พ.ค. 2014, 06:40

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ครับผม วันนี้จะลองไปหาที่วรจักรเอามาใส่รถตัวเองดูบ้าง ได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบครับผม :mrgreen:
อุปกรณ์จักรยานราคาถูกย่านฝั่งธน
http://www.facebook.com/CyclistShop.byThot
Line: mr.thotz

โพสต์ โดย naigod » 11 พ.ค. 2014, 20:55

ย้อนกลับไม่อ่านจากหน้าแรกถึงหน้าสุดท้าย ทำให้อยากรู้ว่ารถพับที่อัพจานหน้า 60T BMX ที่เคยมาโพสโชว์ตัวตอนนี้เป็นอย่างไรกันบ้างแล้ว บรรยากาศการแต่งรถเพิ่มสมรรถนะแบบ DIY ในช่วงนั้นดูสนุกคึกคักจริงๆ :D :D :D

เร็วๆนี้จะพารถ 20" 60T BMX มาโชว์ตัวบ้าง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
>>>--Bicycles for Sale--<<<...ชุมชนจักรยานมือสองบน google+
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
FB : Thai2handbike

โพสต์ โดย mr.thot » 11 พ.ค. 2014, 23:56

mr.thot เขียน:ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ครับผม วันนี้จะลองไปหาที่วรจักรเอามาใส่รถตัวเองดูบ้าง ได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบครับผม :mrgreen:

ติดตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ "60T" ทดสอบแล้ว...ปั่นมันส์จริงๆ :lol:

รูปภาพ
อุปกรณ์จักรยานราคาถูกย่านฝั่งธน
http://www.facebook.com/CyclistShop.byThot
Line: mr.thotz

โพสต์ โดย One_Man_Show » 13 พ.ค. 2014, 01:27

ได้วิชาความรู้มาจากพี่ๆน้าๆท่านๆในนี้ ยังไม่เคยลงรูปรถให้ดูเลยครับ ไปทำจาน 60T มา

รูปภาพ

พอดีว่าจานที่ซื้อมามีบังโซ่ ก็เลยเอามาติดเก๋ๆ ปิดบังจานเหล็กไว้ครับ
One_Man_Show Bike รถพับ ขาไก่ อะไหล่ โมดิฟาย
https://www.facebook.com/OneManShowBikeDeveloper/

โพสต์ โดย hayabusa13 » 29 มิ.ย. 2014, 20:10

มีคำถามครับ
1.ทำไมต้องเจียรฟันออกครับ
2.ต้องเปลี่ยนโซ่ไหมครับ

โพสต์ โดย Krung » 30 มิ.ย. 2014, 19:27

hayabusa13 เขียน:มีคำถามครับ
1.ทำไมต้องเจียรฟันออกครับ
2.ต้องเปลี่ยนโซ่ไหมครับ

1 โซ่บางกว่าจานครับเลยต้องเจียร์จานให้บาง
2 ไม่ต้องเปลี่ยนครับถ้าใช้ชุดเกียร์เดิมแต่อาจต้องต่อเพิ่ม

โพสต์ โดย nanewt » 14 ส.ค. 2014, 19:41

ผมอยู่แถวบางกะปิ มีร้านไหนที่ขายเฟือง 60 ฟันบ้างอ่ะครับ หรือว่าต้องไปที่วรจักรอย่างเดียว เพราะตอนนี้กำลังทำโปรเจครถพับคันเล็กๆให้แรงอยู่ครับ ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย naigod » 15 ส.ค. 2014, 09:01

naigod เขียน:ย้อนกลับไม่อ่านจากหน้าแรกถึงหน้าสุดท้าย ทำให้อยากรู้ว่ารถพับที่อัพจานหน้า 60T BMX ที่เคยมาโพสโชว์ตัวตอนนี้เป็นอย่างไรกันบ้างแล้ว บรรยากาศการแต่งรถเพิ่มสมรรถนะแบบ DIY ในช่วงนั้นดูสนุกคึกคักจริงๆ :D :D :D

เร็วๆนี้จะพารถ 20" 60T BMX มาโชว์ตัวบ้าง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ

รูปภาพ
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
>>>--Bicycles for Sale--<<<...ชุมชนจักรยานมือสองบน google+
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
FB : Thai2handbike

โพสต์ โดย Blueten » 16 ส.ค. 2014, 18:10

จานเลื้อย 60T ผมซื้อครั้งแรกร้อยกว่าบาท อีกประมาณ 1 เดือนกลับไปซื้ออีกครั้งขึ้นราคาเป็นเท่าตัว เข้าข่ายเหมือน neo bike กับ boardwalk หรือเปล่าหนอ ที่ราคาสูงขึ้นเป็นเท่าตัวตามความต้องการ