ระหว่างตะเกียบ+แฮนด์ คาร์บอน VS เฟรมโครโมลี่

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
golfyhobby
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FX, Dahon Vector X10 แต่งจัดเต็ม

Re: ระหว่างตะเกียบ+แฮนด์ คาร์บอน VS เฟรมโครโมลี่

โพสต์ โดย golfyhobby »

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ ตอนนี้ก็ได้โปรเจคใหม่แล้วครับ คงจะขาย vector ทั้งคันและก็ไปเอาพับโครโมลี่ขี่ดีๆซักคัน กำลังดู KHS แบบ soft tail อยู่ครับ ใครมีความเห็นเกี่ยวกับรุ่นนี้บ้างไหมครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: ระหว่างตะเกียบ+แฮนด์ คาร์บอน VS เฟรมโครโมลี่

โพสต์ โดย shpiak »

ถ้างบถึง bike friday pocket rocket pro ครับ
หรือขายของเก่าสองคัน ออก fsx แทนไปเลยดีครับ.. :lol:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
jerapoj
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
Bike: mini bike chevyมDr.Hon

โพสต์ โดย jerapoj »

แฮนด์รถพับทรงตัวที ที่มีคอทรงสูง เวลาเจอทางไม่เรียบ แรงสั่นสะเทือนจะไปถึงมือเลย(แรงดีดเยอะ) เพราะตัวถังรถพับช่วงคอจะสั้นมาก จึงไม่ค่อยซับแรงสะเทือน เวลาขี่จึงกระด้าง(กรณียางขนาดเดียวกัน) แต่ Tyrell ตรงตัวถังช่วงคอจะยาว โครงรถมีการผสม ผสานในการออกแบบให้มีการใช้วัสดุหลาย ขนาด โครงรถจึงซับแรงสะเทือน ก่อนจะไปถึงมือจับ ได้มากกว่า Mu P9( เหมือนขี่อยู่บนเหล็ก ท่อนเดียวทื่อๆ)---- ยางใหญ่เท่านั้นครับช่วยซับแรงสะเทือน แต่ตึ๋งหนืด ไม่ลื่นไหลครับ :mrgreen:
golfyhobby
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FX, Dahon Vector X10 แต่งจัดเต็ม

โพสต์ โดย golfyhobby »

shpiak เขียน:ถ้างบถึง bike friday pocket rocket pro ครับ
หรือขายของเก่าสองคัน ออก fsx แทนไปเลยดีครับ.. :lol:
ขายสองคันไม่ได้ครับ เดี๋ยวคุณผบ. ผมไม่มีจักรยานปั่นครับ
Quiet_strom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0914036231
Bike: Bikefriday pocket rocket pro tyrell csi giant propel
ตำแหน่ง: 905 ร้านไก่ย่างจีระพันธ์(พระราม9) ถ.พระราม9ตัดใหม่ แขวงสวนหลวง เขตสวนหลวง กทม. 10250

โพสต์ โดย Quiet_strom »

ปัญาเดียวกันกับผมเลยครับ ตอนนั่นออกรถ tyrell fx คันแรก ไปลองขี่ที่ร้านๆนึง ทีมีทีลองรถข้างบน อาการรถดีมาก นุ่ม หนึบ หลังจากจ่ายตังค์เสร็จเรียบร้อย มาลองปั่นข้างล่าง คนละเรื่องกันเลยครับ รถกระด้างพอสมควรครับ ไม่เหมือนตอนลองข้างบน เลยเซ็งมาก คิดจะเปลี่ยน แฮนด์ สเต็ม หลักอาน คาร์บอน คงไม่คุ้มแน่ เลยตัดสินใจไปลองรถ tyrell cx ที่ แถวแยกบ้านแขก ลองถนนจริง ขับเน้นลงลูกระนาด หรือทางขรุขระ ผลออกมาก รถนุ่มดีมาก ได้ทั้งนุ่ม ทั้งพุ่ง เลยตั้งใจเก็บตังค์ซื้อ tyrell cx แต่ปรากฏ ไปได้ tyrell csi กับ bf pocket rocket pro มาโดนใจสุดๆ
http://www.jeerapan.com ร้านไก่ย่างจีระพันธ์พระราม9
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”