สอบถามเรื่องยางschwalbe durano กับ schwalbe ultremo zx แตกต่างกันยังไงครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Quiet_strom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0914036231
Bike: Bikefriday pocket rocket pro tyrell csi giant propel
ตำแหน่ง: 905 ร้านไก่ย่างจีระพันธ์(พระราม9) ถ.พระราม9ตัดใหม่ แขวงสวนหลวง เขตสวนหลวง กทม. 10250

สอบถามเรื่องยางschwalbe durano กับ schwalbe ultremo zx แตกต่างกันยังไงครับ

โพสต์ โดย Quiet_strom »

สอบถามเรื่องยางschwalbe durano กับ schwalbe ultremo zx แตกต่างกันยังไงครับ ถ้าเน้นนุ่มๆ ตัวไหนดีครับ
http://www.jeerapan.com ร้านไก่ย่างจีระพันธ์พระราม9
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: สอบถามเรื่องยางschwalbe durano กับ schwalbe ultremo zx แตกต่างกันยังไงครับ

โพสต์ โดย shpiak »

durano ถูกกว่า(เยอะ) หนักกว่า นุ่มกว่า(เพราะอัดลมสูงสุดได้ต่ำกว่า) ทนกว่า ช้ากว่าติ๊ดนึง เกาะถนนดี
ultremo มันยางแข่งครับ ผมมีใส่กับหมอบคันนึง เร็วกว่ายางเกรดปกติอยู่พอรู้สึกได้(ผมมันขาอ่อน) แต่ยางบางเบามาก
durano ทนถึกสมชื่อปีกว่าไม่เคยรั่วเลยครับ เร็วไม่แพ้ใครแต่ราคาย่อมเยากว่าเพื่อน อีกตัวที่น่าสนใจก็ panaracer minit light pt แต่ราคายังแพงกว่า durano พอควร
สำหรับผมถ้าไม่ใช่นักแข่งผมเชียร์ durano ครับถ้าชอบยางหน้าแคบนะ คุ้มค่าสมราคาสุดๆ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”