หิ้ว Dahon มาจาก ญี่ปุ่น คุ้มไหมครับ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
plunk
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-697-7755
team: CAKE-MAKER
Bike: Bianchi/Lerun/Humpert

Re: หิ้ว Dahon มาจาก ญี่ปุ่น คุ้มไหมครับ?

โพสต์ โดย plunk »

e21smn เขียน:อาทิตย์ที่แล้วไปเดินดู จยย พับที่ห้างนี้แหละที่อกิบะ คิดเหมือนกันว่าจะเอา Boardwalk กลับมาแต่ราคาไม่ได้ถูกมาก (ประมาณ 53,000 เยน x 0.3) ซื้อของที่นี่ได้ลด VAT8% ถ้ามี Passport ประทับวีซ่านักท่องเที่ยวเข้ามา ไม่แน่ใจว่าแผนกนี้ได้ยกเว้น VAT ด้วยมั้ยเพราะเคยใช้แต่แผนกกล้องและนาฬิกา
สุดท้ายไม่ได้ซื้อครับเพราะราคาห่างกันไม่มากและรถที่โชว์ก็มี Boardwalk , Routh , Hammer ไรประมาณนี้ ราคาไม่น่าสนใจเท่าไรนัก แต่ถ้าคิดว่าซื้อใช้เพื่อเซพค่ารถไฟก็โอเค แต่ถ้าจะพับขึ้นรถไฟต้องใส่กระเป๋าหรือใช้ผ้าห่อนะครับเขามีขายข้างๆแคชเชียร์แผนก จยย (รถเปล่าๆไม่สามารถนำขึ้นรถไฟได้) บางเวลารถไฟก็แน่นสาหัสมากการจะนำรถ จยย ขึ้นคงเป็นเรื่องที่ลำบากพอสมควร สุดท้ายผมได้แค่ยาง Panaracer มาแก้อยากแค่สองเส้น
ไปดูที่ Y's มีให้เลือกมากกว่าครับ นั่งรถไฟไปอีกหนึ่งสถานีจากอกิบะลงโออิมาชิ เดินไม่กี่นาทีก็ถึงของเยอะดี แต่ราคาก็ไม่น่าดึงดูดใจเลย
สุดท้ายกำเงินมาละลายที่หน้าของมือสองบ้านเราครับมีมากมายราคาดีแต่ต้องซื้อให้ทันนะ

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”