ว่าด้วยเรื่องตำแหน่งที่ติดกระติกน้ำ Dahon

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ว่าด้วยเรื่องตำแหน่งที่ติดกระติกน้ำ Dahon

โพสต์ โดย pitejung » 23 ก.ย. 2014, 13:32

ของผมรุ่น Dahon SUV (ขนาดน่าจะคล้ายๆรุ่นอื่นๆ)

เพื่อนๆติดที่ติดกระติดน้ำกันตรงไหนบ้างครับ รบกวนแนะนำหน่อย

ขอบคุณคร่าบบบบบบ

Re: ว่าด้วยเรื่องตำแหน่งที่ติดกระติกน้ำ Dahon

โพสต์ โดย toop » 23 ก.ย. 2014, 17:21

pitejung เขียน:ของผมรุ่น Dahon SUV (ขนาดน่าจะคล้ายๆรุ่นอื่นๆ)

เพื่อนๆติดที่ติดกระติดน้ำกันตรงไหนบ้างครับ รบกวนแนะนำหน่อย

ขอบคุณคร่าบบบบบบ

รูปภาพ

หากที่รถไม่มีรูน๊อตสำหรับยึดกระติกน้ำมาให้ ส่วนใหญ่ผมเห็นจะใช้อะแด๊ปเตอร์พร้อมขากระติก เอามาหนีบไว้ทีคอ หรือไม่ก็ที่หลักอานครับ

:D :D :D

Re: ว่าด้วยเรื่องตำแหน่งที่ติดกระติกน้ำ Dahon

โพสต์ โดย pitejung » 26 ก.ย. 2014, 19:43

หาที่ใส่ได้แล้วครับ หนีบไว้ที่คอ

โพสต์ โดย title_ec » 06 ต.ค. 2014, 11:40

ผมใส่แบบนี้ครับ หยิบกินง่าย เวลาพับรถก็ถอดง่ายดีครับ
แนบไฟล์
2014-09-21 07.10.29-1_1.jpg