ใครจัด JAVA X3 14" Shimano 3 เกียร์ดุม มาแล้วบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

ใครจัด JAVA X3 14" Shimano 3 เกียร์ดุม มาแล้วบ้างครับ

โพสต์ โดย Bluewhite »

รบกวนรีวิวหน่อยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

Re: ใครจัด JAVA X3 14" Shimano 3 เกียร์ดุม มาแล้วบ้างครับ

โพสต์ โดย Paddock »

มันก็คือเฟรม x1 เดิมรึเปล่าครับ :lol:
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

Re: ใครจัด JAVA X3 14" Shimano 3 เกียร์ดุม มาแล้วบ้างครับ

โพสต์ โดย umbabab »

x3 นี่เกียร์ออโต้หรือเปล่า
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

umbabab เขียน:x3 นี่เกียร์ออโต้หรือเปล่า
ต้องบิดเปลี่ยนเองครับ

สีดำเขียวสวยอยู่ครับ แอบไปเหล่ตัวจริงมา
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
nicestomeetyou
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย nicestomeetyou »

วันนี้ไปจับๆมา เฟรมเป็นอลู รถเบามากเร็วๆนี้โดนแน่
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

:ugeek:
nicestomeetyou เขียน:วันนี้ไปจับๆมา เฟรมเป็นอลู รถเบามากเร็วๆนี้โดนแน่
ประมาณกี่โลครับ เทียบกับ Crius ได้ไหม ผมใช้ X1 AUTO อยู่ถือว่ายังหนักพอสมควร
nhengono
สมาชิก
สมาชิก
Bike: tern verge duo, Brompton

โพสต์ โดย nhengono »

Bluewhite เขียน::ugeek:
nicestomeetyou เขียน:วันนี้ไปจับๆมา เฟรมเป็นอลู รถเบามากเร็วๆนี้โดนแน่
ประมาณกี่โลครับ เทียบกับ Crius ได้ไหม ผมใช้ X1 AUTO อยู่ถือว่ายังหนักพอสมควร
ผมเดาว่าไม่น่าจะต่างกะ x1 auto ครับ :D
ป๊อป
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0972423962
Bike: เลิกขี่แล้ว เดินดีกว่า

โพสต์ โดย ป๊อป »

ผมว่าหนักพอกันหรือมากกว่า x1 แน่ครับ มีแตะ10กิโล
และไม่ชอบลายนี้ ของเก่าเล็กๆลงตัวกว่า

หนักกว่ารถเหล็กคันนี้แน่ๆ
ไฟล์แนบ
1.jpg (103.79 KiB) เข้าดูแล้ว 2573 ครั้ง
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ

ป๊อป เขียน:ผมว่าหนักพอกันหรือมากกว่า x1 แน่ครับ มีแตะ10กิโล
และไม่ชอบลายนี้ ของเก่าเล็กๆลงตัวกว่า

หนักกว่ารถเหล็กคันนี้แน่ๆ
ครับ X1 ลายใหม่มีแต่คนบ่น ดีทีผมซื้อปลายปืทื่แล้ว เพื่อนอยากได้บ้าง พอเห็นลายรุ่นใหม่เลยเงียบๆไป คันก็เล็กๆ แตตัวหนังสือ ลายต่างๆยิ่งกว่ารถใหญ่ แต่ก็แล้วแต่คน อาจจะชอบแบบนี้ก็ได้ ตัว X3 ลายก็ต่างออกมา
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

วันนี้ไปลองขย่ม X3 มาครับ เห็นแล้วสั่ง X1 auto เลย :lol:
ไม่ค่อยชอบความรู้สึกตอนบิดเปลี่ยนเกียร์ครับ มันแปลก ๆ อยากได้ auto มากกว่า
รอ ๆ อีก 2 วันน่าจะได้เอากลับบ้าน สั่งสีแดงไป แต่เฮียง้วน Bike Center บอกว่าจะส่งมาให้เลือก 3 สี ค่อยตัดสินใจอีกที :mrgreen:
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
PraponU
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-8312660
team: ไม่มี-ขี่ไปทำงาน
Bike: Dahon P18,JAVA mini หมอบ,Oyama dolphin

โพสต์ โดย PraponU »

มีใครได้ลองแลัวมั่งครับ กำลังสนใจอยู่ ขอเสียงหน่อย อยากฟัง
ไปด้วยรถถีบสองล้อ ไม่ต้องง้อเรื่องน้ำมัน
ใช้ชีวิตอย่างสร้างสรรค์ ร่วมมือกันลดโลกร้อน
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ

PraponU เขียน:มีใครได้ลองแลัวมั่งครับ กำลังสนใจอยู่ ขอเสียงหน่อย อยากฟัง

ฟิลลิ่งเดียวกับ X1 เลยครับ ต่างกันแค่เกียร์ที่ทำความเร็วได้มากขึ้น

One_Man_Show
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว
Bike: Crius Shadow 18"
ติดต่อ:

โพสต์ โดย One_Man_Show »

ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

แรกเริ่มเมื่อพบ Java X1 และ X3 พร้อมกัน ถ้ากำเงินอยู่แล้วต้องซื้อเดี๋ยวนั้น ผมคงเลือก X1

เหตุผลเพราะ มันดูเรียบง่าย ไม่มีสายเกียร์ให้วุ่นวาย ปั่นๆไปเกียร์ก็ปรับเองได้ สบายๆ ปั่นอย่างเดียว

แต่พอมาลองปั่น X3 ความคิดผมก็เปลี่ยนไปอย่างสิ้นเชิง

คือผมปั่นหลากหลาย ปั่นใกล้ ปั่นไกล ขึ้นสะพาน ขึ้นเนิน ทำให้ X3 ตอบโจทย์ผมได้ดีกว่า X1 มากครับ

ความเห็นส่วนตัวผมให้ X1 เหมาะสำหรับผู้ที่ปั่นแค่ทางเรียบ ปั่นไม่ไกลมาก ปั่นชิลๆ ไม่ต้องการอะไรมากในการปั่น

ส่วน X3 ปั่นได้หลากหลายกว่าเพราะสามารถเล่นเกียร์ได้ตามใจสั่ง

แม้จะมีเพียงแค่ 3เกียร์ก็ตาม อย่างน้อยก็ช่วยผ่อนแรงขาได้ เวลาปั่นไกล หรือขึ้นเนิน

ขออนุญาตฟันธง!!! X1 เหมาะกับผู้ที่ไม่ต้องการอะไรมากในการปั่น

X3 เหมาะกับการปั่นที่หลากหลาย สับเกียร์เล่นได้ตามใจชอบ

ถ้าความเห็นส่วนตัวขัดกับความเห็นท่านอื่นขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ถ้าผมได้มีโอกาศแต่ง Java X3 ผมจะใส่ จาน 2ชั้น 56/46 ใส่สับจาน อัพล้อ16" แฮนด์หมอบ หาวิธีทำเกียร์นอกอีก 3เกียร์

ทั้งหมดที่จะแต่ง ไม่ทราบว่ามีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน แต่แค่คิดก็สนุกแล้วครับ :D
One_Man_Show Bike รถพับ ขาไก่ อะไหล่ โมดิฟาย
https://www.facebook.com/OneManShowBikeDeveloper/
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

One_Man_Show เขียน:ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

แรกเริ่มเมื่อพบ Java X1 และ X3 พร้อมกัน ถ้ากำเงินอยู่แล้วต้องซื้อเดี๋ยวนั้น ผมคงเลือก X1

เหตุผลเพราะ มันดูเรียบง่าย ไม่มีสายเกียร์ให้วุ่นวาย ปั่นๆไปเกียร์ก็ปรับเองได้ สบายๆ ปั่นอย่างเดียว

แต่พอมาลองปั่น X3 ความคิดผมก็เปลี่ยนไปอย่างสิ้นเชิง

คือผมปั่นหลากหลาย ปั่นใกล้ ปั่นไกล ขึ้นสะพาน ขึ้นเนิน ทำให้ X3 ตอบโจทย์ผมได้ดีกว่า X1 มากครับ

ความเห็นส่วนตัวผมให้ X1 เหมาะสำหรับผู้ที่ปั่นแค่ทางเรียบ ปั่นไม่ไกลมาก ปั่นชิลๆ ไม่ต้องการอะไรมากในการปั่น

ส่วน X3 ปั่นได้หลากหลายกว่าเพราะสามารถเล่นเกียร์ได้ตามใจสั่ง

แม้จะมีเพียงแค่ 3เกียร์ก็ตาม อย่างน้อยก็ช่วยผ่อนแรงขาได้ เวลาปั่นไกล หรือขึ้นเนิน

ขออนุญาตฟันธง!!! X1 เหมาะกับผู้ที่ไม่ต้องการอะไรมากในการปั่น

X3 เหมาะกับการปั่นที่หลากหลาย สับเกียร์เล่นได้ตามใจชอบ

ถ้าความเห็นส่วนตัวขัดกับความเห็นท่านอื่นขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ถ้าผมได้มีโอกาศแต่ง Java X3 ผมจะใส่ จาน 2ชั้น 56/46 ใส่สับจาน อัพล้อ16" แฮนด์หมอบ หาวิธีทำเกียร์นอกอีก 3เกียร์

ทั้งหมดที่จะแต่ง ไม่ทราบว่ามีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน แต่แค่คิดก็สนุกแล้วครับ :D

+1 ตามนี้ครับ ผมเลือก X1 auto ทั้ง ๆ ที่ลอง X3 ก่อน
แล้วที่ร้านก็มี X3 ครบทุกสีให้หิ้วกลับบ้านเลย แต่ผมเลือกที่จะสั่งและรอ X1 auto เพราะเหตุผลตามนี้เลยครับ
เนื่องจากผมมีจักรยานทั้งหมด 4 คัน (รวม X1 นี้) 2 คันเป็น fullsus ระบบต่าง ๆ เยอะแยะ มีเกียร์ 2x10 (ร่ำ ๆ จะเหลือ 1x10) คันนึง 3x10 คันนึง
ส่วนอีกคันเป็นรถพับเหล็กล้อ 20" เกียร์ 6 สปีด ต้องการคันนี้มาเพื่อความเรียบง่าย ขี่มาทำงานระยะทางเที่ยวละประมาณ 5 ก.ม. เอง
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
crazycat
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย crazycat »

ถ้าได้ลองปรับเกียร์เจ้า X1auto ให้เปลี่ยนเกียร์ที่ความเร็วสูงขึ้นอีกนิด และเปลี่ยนจานหน้าเป็น52 แล้วจะปั่นสนุกมากครับ ขึ้นสะพานต่างๆไม่เหนื่อยเกินไป ทำความเร็วได้AV20-23สบายๆ

สำหรับแมว X1auto หลักๆเลยเป็นรถพับไว้เที่ยวเมืองครับ แต่ทางไกลๆก็ยังโอนะครับ เพราะตอนงานสุพรรณที่ผ่านมาแมวก็เอาคันนี้ไปครับเข้าเส้นชัยก่อนเวลาสบายๆ และเคยปั่นยาวๆสุดวันนึงก็ร้อยสามสิบกม. ถ้าไม่ไปจี๊ดตามใครปั่นไปเรื่อยก็ไม่เหนื่อยเกินไปครับ ^^
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”