หากเอา dahon boardwalk ไปใส่ถ้วยคอของ litepro จะทำให้รถหน้าไวน้อยลงไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
tach
สมาชิก
สมาชิก

หากเอา dahon boardwalk ไปใส่ถ้วยคอของ litepro จะทำให้รถหน้าไวน้อยลงไหมครับ

โพสต์ โดย tach »

สวัสดีครับ

ผมมี boardwalk อยู่คันนึง ปั่นในซอยบ้านซึ่งถนนไม่เรียบ รู้สึกหน้าไวไปหน่อยครับ (แต่ก็ขี่ได้ไม่มีปัญหานะครับ)
หากจะเอาไปใส่ ถ้วยคอของ litepro จะทำให้ช่วยอาการหน้าไวไหมครับ หรือว่า ช่วยด้านอื่นครับ

รบกวนท่านสมาชิกแนะนำหน่อยครับ
ขอบพระคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: หากเอา dahon boardwalk ไปใส่ถ้วยคอของ litepro จะทำให้รถหน้าไวน้อยลงไหมครับ

โพสต์ โดย shpiak »

ต้องติดสเต็มเพิ่มระยะเอื้อม(ของ lite pro ก็มี)ถึงจะแก้ถูกจุดครับ เปลี่ยนถ้วยคอมันจะลื่นกว่าเดิมเอา
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
tach
สมาชิก
สมาชิก

Re: หากเอา dahon boardwalk ไปใส่ถ้วยคอของ litepro จะทำให้รถหน้าไวน้อยลงไหมครับ

โพสต์ โดย tach »

อ๋อ อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับผม
รูปประจำตัวสมาชิก
นาย ล้อหมุน
สมาชิก
สมาชิก
team: นาย ล้อหมุน
Bike: Yeah, Jour, Brompton S6L

โพสต์ โดย นาย ล้อหมุน »

เปลี่ยนล้อ 451 นิ่งเห็นๆ 555
Ekarajk
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Ekarajk »

ถ้วยคอดี ทำให้แฮนด์หมุนได้คล่อง ลื่น ความฝืดน้อย
แต่อาการหน้าไว ไม่เกี่ยวกับความลื่นของถ้วยคอ อาการดังกล่าวแก้โดยการเพิ่มน้ำหนักกดที่ล้อหน้าซึ่งมีหลายวิธีแล้วแต่ว่าชอบขี่ใน
position แบบไหน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”