มีใครลอง กระติกน้ำเก็บความเย็นแบบใหม่ ที่ทำจากยาง หรือยังครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

มีใครลอง กระติกน้ำเก็บความเย็นแบบใหม่ ที่ทำจากยาง หรือยังครับ

โพสต์ โดย umbabab »

เห็นขายร้านฟอจูนไบท์ itmall เป็นยางแข็งทรงกระบอกน้ำจักรยาน มีหลอดซ่อนอยู่ในตัวดึงออกมาได้ เมื่อบีบตัวกระติกน้ำ มันจะดันน้ำจากก้นขวดที่เย็นและไม่มีน้ำแข็งปน พุ่งขึุ้นมาตามหลอด
ผมว่า เป็นไอเดียที่เจ๋ง มากๆ ดีไซด์ดูดี ใช้งานสะดวกยิ่งกว่ากระติกน้ำเดิมๆในวงการ
แต่ราคาขายเกือบ800ทำให้คิดหนักอยู่ แล้วก็ไม่รู้ว่า กระบอกยางหนาแบบนี้ จะเก็บความเย็นได้จริงหรือเปล่า
มีใครลองแล้วบ้างครับ
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
รูปประจำตัวสมาชิก
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: มีใครลอง กระติกน้ำเก็บความเย็นแบบใหม่ ที่ทำจากยาง หรือยังครับ

โพสต์ โดย toop »

umbabab เขียน:เห็นขายร้านฟอจูนไบท์ itmall เป็นยางแข็งทรงกระบอกน้ำจักรยาน มีหลอดซ่อนอยู่ในตัวดึงออกมาได้ เมื่อบีบตัวกระติกน้ำ มันจะดันน้ำจากก้นขวดที่เย็นและไม่มีน้ำแข็งปน พุ่งขึุ้นมาตามหลอด
ผมว่า เป็นไอเดียที่เจ๋ง มากๆ ดีไซด์ดูดี ใช้งานสะดวกยิ่งกว่ากระติกน้ำเดิมๆในวงการ
แต่ราคาขายเกือบ800ทำให้คิดหนักอยู่ แล้วก็ไม่รู้ว่า กระบอกยางหนาแบบนี้ จะเก็บความเย็นได้จริงหรือเปล่า
มีใครลองแล้วบ้างครับ
พอจะมีรูปภาพไหมครับ
:D :D :D
รูปประจำตัวสมาชิก
iamsu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O81-55-99-5-13 เวลา1O.3O-22.3O
Bike: Custom BROMPTON + COYOTE 12" + UGO Micro Bike + ExWalker 8"

Re: มีใครลอง กระติกน้ำเก็บความเย็นแบบใหม่ ที่ทำจากยาง หรือยังครับ

โพสต์ โดย iamsu »

แบบนี้หรือเปล่า

รูปภาพ

ถ้าใช่ ผมไม่คิดว่ามันจะเก็บความเย็นได้ดีเท่าพวก ขวดที่มีผนัง 2 ชั้น (double wall) ครับ
ไม่เคยใช้นะ ถ้าเรื่องเก็บความเย็น ดูแล้วคิดว่าน่าจะเย็นนานกว่าขวดปกติหน่อยนึง

เท่าที่ซื้อมาใช้ ขวดน้ำ 2 ชั้นที่มี ไอน้ำเกาะข้างนอก ยังเก็บความเย็นได้ไม่ดีเท่าขวดที่ ไม่มีไอน้ำเกาะ เลยครับ
ตัวนี้มันอาจจะสะดวกตรงบีบเด้งหลอด แต่ผมว่าบางคนก็ดื่มน้ำตอนจอดพักนะครับ
สำหรับเป้าหมายลูกค้าที่จอดดื่ม ข้อดีตรงบีบแล้วหลอดเด้งมันก็ไม่จำเป็น การเก็บความเย็นของน้ำจำเป็นมากกว่าครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”