รอ DAHON รุ่นไหนกันบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

รอ DAHON รุ่นไหนกันบ้างครับ

โพสต์ โดย Bluewhite » 08 ก.ย. 2014, 09:00

ส่วนตัวเคยสนใจ EEZZ แต่ได้รับแจ้งว่าไม่นำเข้ามา เพื่อนๆคอยรุ่นไหนกันบ้างครับ

Re: รอ DAHON รุ่นไหนกันบ้างครับ

โพสต์ โดย Bluewhite » 09 ก.ย. 2014, 12:26

ไม่มีสมาชิกคอยกันเลยเหรอครับ

Re: รอ DAHON รุ่นไหนกันบ้างครับ

โพสต์ โดย toop » 09 ก.ย. 2014, 13:18

Bluewhite เขียน:ไม่มีสมาชิกคอยกันเลยเหรอครับ

ส่วนมาก ผมว่าน่าจะรอดู ก่อนครับ

:D :D :D

โพสต์ โดย Bluewhite » 09 ก.ย. 2014, 13:35

toop เขียน:
Bluewhite เขียน:ไม่มีสมาชิกคอยกันเลยเหรอครับ

ส่วนมาก ผมว่าน่าจะรอดู ก่อนครับ

ครับ รอดูตัวจริงก็ดีครับ

โพสต์ โดย bondbike » 09 ก.ย. 2014, 14:00

รอพวกล้อ16"รุ่นใหม่ๆที่เอารูปเอาคลิปมาลงพับแบบใหม่ๆสีสวยๆแพงๆบ้างก็ไม่เป็นไรครับ ไม่ทราบจะนำเข้ามาหรือไหม แปลกใจที่คนไทยมีกำลังซื้อรถเล็กล้อ16"รุ่นใหม่เยอะครับ ผมเชื่อว่าในห้องนี้คนที่จะซื้อรถใหม่พวกบอร์ดวอค ฟัลโก้ พวกนี้คงน้อยครับมันอิ่มแล้วกับรูปทรงรถพวกนี้ไม่แปลกใหม่ใครจะซื้อใหม่ผมยังบอกว่าอย่าซื้อใหม่รอมือสองเยอะแยะ ล้อ16"มันสนุกกว่าเดินทางทริปละ60กิโลยังได้เลยตอบโจทย์ ผมอยากให้บางร้านนำเข้ามาจังเลยครับ ผมเชื่อว่าขายได้ครับ :lol:

โพสต์ โดย Bluewhite » 09 ก.ย. 2014, 16:08

bondbike เขียน:รอพวกล้อ16"รุ่นใหม่ๆที่เอารูปเอาคลิปมาลงพับแบบใหม่ๆสีสวยๆแพงๆบ้างก็ไม่เป็นไรครับ ไม่ทราบจะนำเข้ามาหรือไหม แปลกใจที่คนไทยมีกำลังซื้อรถเล็กล้อ16"รุ่นใหม่เยอะครับ ผมเชื่อว่าในห้องนี้คนที่จะซื้อรถใหม่พวกบอร์ดวอค ฟัลโก้ พวกนี้คงน้อยครับมันอิ่มแล้วกับรูปทรงรถพวกนี้ไม่แปลกใหม่ใครจะซื้อใหม่ผมยังบอกว่าอย่าซื้อใหม่รอมือสองเยอะแยะ ล้อ16"มันสนุกกว่าเดินทางทริปละ60กิโลยังได้เลยตอบโจทย์ ผมอยากให้บางร้านนำเข้ามาจังเลยครับ ผมเชื่อว่าขายได้ครับ :lol:

ผมมี 20"กับ 14" แล้ว อยากจะได้ 16" สวยๆสักคันเหมือนกันครับ

โพสต์ โดย toop » 09 ก.ย. 2014, 17:04

Bluewhite เขียน:
bondbike เขียน:รอพวกล้อ16"รุ่นใหม่ๆที่เอารูปเอาคลิปมาลงพับแบบใหม่ๆสีสวยๆแพงๆบ้างก็ไม่เป็นไรครับ ไม่ทราบจะนำเข้ามาหรือไหม แปลกใจที่คนไทยมีกำลังซื้อรถเล็กล้อ16"รุ่นใหม่เยอะครับ ผมเชื่อว่าในห้องนี้คนที่จะซื้อรถใหม่พวกบอร์ดวอค ฟัลโก้ พวกนี้คงน้อยครับมันอิ่มแล้วกับรูปทรงรถพวกนี้ไม่แปลกใหม่ใครจะซื้อใหม่ผมยังบอกว่าอย่าซื้อใหม่รอมือสองเยอะแยะ ล้อ16"มันสนุกกว่าเดินทางทริปละ60กิโลยังได้เลยตอบโจทย์ ผมอยากให้บางร้านนำเข้ามาจังเลยครับ ผมเชื่อว่าขายได้ครับ :lol:

ผมมี 20"กับ 14" แล้ว อยากจะได้ 16" สวยๆสักคันเหมือนกันครับ

ผมมี 14 16 20 แล้ว แต่ก็ยังอยากได้เพิ่มอีกครับ แหะๆ โดยเฉพาะได้ดูตัวอย่างรถของเพื่อสมาชิก เห็นแล้วอยากได้ไปหมดครับ

โพสต์ โดย wannabe » 09 ก.ย. 2014, 19:04

อยากได้ DAHON รุ่นพับแบบอังกฤษ เบาแบบอลูครับ

โพสต์ โดย bird8850 » 09 ก.ย. 2014, 22:45

ต้องรอต่อไปเคยดจอบูกค้า ไปหิ้ว vize p20 มาจาก ยี่ปุ่น เอามาให้เซ็ตอัพใหม่ บอก หิ้วมาเอง ผม บอกว่า ที่ไทยมีขายแล้วครับของอยู่ บนบ้านเขาบอกเซงเพราะได้มาแพงหว่าบ้ายเรา สามพัน ปถมประกันไม่มี
ตัวแทนจำหน่าย DAHON,JAVA,GIOS จำหน่าย จักรยานและ อุปกรณ์ซ่อม จักรยานโดย วิศวกร
[BIRD BIKE SHOP]ปากซอยสุทธิสารอินทรามระ29 ติดธนาคารกรุงศรี

เวลาทำการ จันทร์ถึงเสาร์13.30นถึง20.30น. โทรนัด083-3040497ล่วงหน้าก่อนมาที่ร้าน
viewforum.php?f=454 <<ดูของทั้งหมดคลิ้กเลยรถพับDAHON,JAVAและอื่นๆอีกมากมาย

โพสต์ โดย Cookiebike » 11 ก.ย. 2014, 10:36

ผมว่า 16 มันยังใหญ่อยู่ แถมคร่อมๆ ระหว่าง 18-20 แต่ 14 มันเล็กจริง คนเล่นล้อ 16 เลยน้อยกว่า 14 อีก
ถ้าอยากได้ 16 พับไว ไป Tikit ตัวสลิงเลยดีกว่าครับ ไวที่สุดในโลกของจริง ทั้งพับและคืนสภาพ ใช้งานได้จริงทั้งโหมดพับและไม่พับ ตกแต่งอัพเกรดง่ายด้วย
viewtopic.php?f=774&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare

โพสต์ โดย notity » 11 ก.ย. 2014, 11:50

EEZZ ถ้าไม่เข้าไทย มันจะมีเข้าที่ประเทศไหนอ่ะครับ กำลังหารถ 16 นิ้วอยู่เลยครับ Cruve ยังไม่ค่อยสวยโดนใจอะครับ น้ำหนัก 10 โลหน่อยๆคงโหลดไม่เสียค่ากระเป๋าเพิ่ม

โพสต์ โดย ป๊อป » 11 ก.ย. 2014, 13:03

wannabe เขียน:อยากได้ DAHON รุ่นพับแบบอังกฤษ เบาแบบอลูครับ

สอบถามเพิ่มเติมพี่วันนาบีครับผม

พับแบบอังกฤษนี่คือพับแบบไหนครับ หรือหมายถึงไอ่รุ่นที่เราคุยกันในอีกกระทู้ที่ว่ามันพับคล้ายบรอมตั้น

Re: Dahon Mu Rohloff

โพสต์ โดย col_sun » 11 ก.ย. 2014, 14:14

ชอบ Dahon Mu Rohloff ครับ แต่ไม่ซื้อนะครับ
เพราะราคาสูงมากๆ ราวแสนกลาง ถ้าถึงขนาดนี้แล้ว
ไปตามฝัน Moulton Speed เลยน่าจะจบกว่าครับ :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ