ช่วงนี้ฝนตกทุกวัน..............วันหยุดขอเสียหน่อย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Piya.te
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton M3L ,Specialized sirrus
ตำแหน่ง: ราชเทวี กรุงเทพ

ช่วงนี้ฝนตกทุกวัน..............วันหยุดขอเสียหน่อย

โพสต์ โดย Piya.te »

ช่วงนี้เย็นๆ ฝนตกทุกวันเลย ไม่ค่อยได้ปั่นเลยครับ
พอวันนี้เป็นวันหยุดแล้วมีโอกาส หยิบจักรยานออกมา
สูบลม.........แล้วก็ถีบออกไป ได้ตามนี้ครับ

รูปภาพ

วนไปวนมา เจอฝน 2 รอบ รอบแรก แว๊ปเข้าร้าน ราเมงแถวทองหล่อ...
อิ่มได้ที่แล้วฝนหยุดออกมา เข้าสุขุมวิท ว่าจะวนไปออกพระราม 4 แล้วกลับบ้าน
แวะหน่อยดีกว่า เลยได้ 2 รูปนี้มาครับ

รูปภาพ

มีคนปั่นนิดหน่อย ยังไม่ทันครบรอบ ฝนเริ่มลงเม็ด
เลยหนีเข้าไปงาน ไทยเที่ยวไทย......รปภ.ก็ใจดีครับ ว่าถ้าพับได้ก็เข้าได้ ผมพับได้
อยู่แล้วครับ เหลือคันนิดเดียว.......เลยได้เข็นเข้าไปในงาน คนเพียบเลยว่าจะกลับดีกว่า
รอฝนหยุดแล้วกลับดีกว่า
hayabusa13
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tiger "20 / Hummer X MTB 26"

Re: ช่วงนี้ฝนตกทุกวัน..............วันหยุดขอเสียหน่อย

โพสต์ โดย hayabusa13 »

ไม่ได้ไปไหนเลยครับ จอดอยู่บ้านตลอด เคยเอาออกไปปั้นแล้วฝนตก กลับมาต้องมาล้างรถอีก เข็ดเลย :cry:
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

Re: ช่วงนี้ฝนตกทุกวัน..............วันหยุดขอเสียหน่อย

โพสต์ โดย umbabab »

โชคดีนิครับ มีรถและสนุกกะมัน
ไอ้กระผม ก็ลุยฝนทุกวัน หลังๆเปลอะมาก ไปตัดแผ่นพลาสติกมาตัดเจาะรูร้อยเคเบิลไทป์ เป็นบังโคลนนะ ปั่นผ่านโรงปูน ปูนมันกระเด็นไส่หน้ามันแสบ

กลับบ้าน เอาฟองน้ำอันใหญ่ อมน้ำไว้แล้วถูเบาๆ ก็สะอาทเอี่ยม รถไม่มีบังโคลน นี่ล้างง่ายกว่ารถมีบังโคลนมากเลยทีเดียว
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
ton_rujirat
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0918763621
team: วัดเพลง
Bike: Bainchi sempre pro

โพสต์ โดย ton_rujirat »

พวกพี่หาซื้อเสือภูเขาซักคันก้ดีเหมืนกันนะครับขี่ลุยฝนได้
tom3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: น่าถีบ(20"ปั่น),พับ-เพียบ
Bike: 2 Topone + STRiDA + 2 Louis Garneau pop + Lamborghini Concetto + Oyama Skyline Pro + Merida Speeder T2 + Louis Garneau RSR-V
ตำแหน่ง: รามคำแหง52

โพสต์ โดย tom3 »

ใส่"บาร์เอ็น"ได้ไม่เหมือนใครเลยนะครับ :lol:
ดีกว่าเดิน เพลินกว่าวิ่ง
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

ดูรถแล้ว ผมว่าเซ็ตแบบนั้นตัวจะไม่ค่อยโค้ง ปั่นๆไปนายๆน่าจปวดก้นนิครับ น้ำหนักตัวมาลงก้นหมดเลย
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
poneo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Impulso, X1 Auto

โพสต์ โดย poneo »

tom3 เขียน:ใส่"บาร์เอ็น"ได้ไม่เหมือนใครเลยนะครับ :lol:
:D
wulfverine
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-1020922
team: ทนเอาหน่อยต่อยใช้หนี้
Bike: รถถีบตราจระเข้

โพสต์ โดย wulfverine »

tom3 เขียน:ใส่"บาร์เอ็น"ได้ไม่เหมือนใครเลยนะครับ :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”