:: เมื่อDahon feat. Brompton ::

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Johnybeetle
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Moulton F frame,Brompton ,Presto,Piccolo,Curve SL,DHC SS, Springbok ...

Re: :: เมื่อDahon feat. Brompton ::

โพสต์ โดย Johnybeetle »

Curl อาจจะโดนฟ้องเรื่องลิขสิทธิ์นะ ลองดูกันยาวๆ
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: :: เมื่อDahon feat. Brompton ::

โพสต์ โดย toop »

Johnybeetle เขียน:Curl อาจจะโดนฟ้องเรื่องลิขสิทธิ์นะ ลองดูกันยาวๆ
ผมคิดว่า ทาง Dahon น่าจะเคลียร์กันกับทาง Brompton แล้วล่ะครับ หากไม่ได้เคลียร์กัน ก็คงต้องมั่นใจ ในความแตกต่างของการพับ ว่าไม่เหมือนกับทางBrompton แบบcopy มาครับ ไม่เช่นนั้นคงไม่กล้านำออกมาโชว์ครับ แต่ก็คงต้องรอดูท่าที จากทางBrompton อย่างที่คุณ Johnybeetle บอกไว้ครับ

:D :D :D
bird8850
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0833040497
team: ไร้สังกัด
Bike: รถพับและMTB
ตำแหน่ง: ดินแดงโบสแม่พระ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bird8850 »

เห็นของจริงหมดแล้ว :evil:
ตัวแทนจำหน่าย DAHON,JAVA,GIOS จำหน่าย จักรยานและ อุปกรณ์ซ่อม จักรยานโดย วิศวกร
[BIRD BIKE SHOP]ปากซอยสุทธิสารอินทรามระ29 ติดธนาคารกรุงศรี

เวลาทำการ จันทร์ถึงเสาร์13.30นถึง20.30น. โทรนัด083-3040497ล่วงหน้าก่อนมาที่ร้าน
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=454 <<ดูของทั้งหมดคลิ้กเลยรถพับDAHON,JAVAและอื่นๆอีกมากมาย
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

bird8850 เขียน:เห็นของจริงหมดแล้ว :evil:
หาดูและทดลองได้ที่ไหนครับ งาน A Day มีไหมครับ

:D :D :D
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

วันนี้​ไป​ดูตัว​จริง​มา​ ได้​ความ​ว่า​จะ​​เริ่ม​ผลิต​เดือน​ กพ. นี้ แต่สเปคแน่นอนยังไม่สรุปว่าจะเป็นเกียร์ดุมสามหรือเจ็ดสปีด ไม่ได้ติดเรื่อง patent อะไรครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
iamsu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O81-55-99-5-13 เวลา1O.3O-22.3O
Bike: Custom BROMPTON + COYOTE 12" + UGO Micro Bike + ExWalker 8"

โพสต์ โดย iamsu »

เห็นรูปแล้วหายอยากเลย Dahon Curl :( :(

เทียบกับ Brompton ผมว่า Curl มันดูเหมือนงานออกแบบที่ยังไม่เสร็จยังไงไม่รู้
จะคลาสสิคก็ไม่ได้ จะสมัยใหม่ก็ไม่จี๊ด งานออกแบบของ Flamingo FL-BP01-7 ยังดูลงตัวมากกว่า
ลิงดำฟันเหยิน
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Mongoose Volkswagen JKN DAHON

โพสต์ โดย ลิงดำฟันเหยิน »

maximo เขียน:รอดู curl อยู่เหมือนกัน bromton มองๆไว้หลายทีแล้ว แต่ไม่ประทับใจในเรื่องคุณภาพวัสดุครับ

เรื่องคุณภาพวัสดุ ผมเชื่อใจ dahon มากกว่าครับ
ขอตกใจแปบ....คุณไปเจอหมวยมารึป่าวครับ..... :lol:
pam111
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sleep with me Free Breakfast
Bike: Minivelo
ตำแหน่ง: Foodland ลาดพร้าว

โพสต์ โดย pam111 »

ตกใจด้วยคนครับผม..... :D :lol: :D
ลิงดำฟันเหยิน เขียน:
maximo เขียน:รอดู curl อยู่เหมือนกัน bromton มองๆไว้หลายทีแล้ว แต่ไม่ประทับใจในเรื่องคุณภาพวัสดุครับ

เรื่องคุณภาพวัสดุ ผมเชื่อใจ dahon มากกว่าครับ
ขอตกใจแปบ....คุณไปเจอหมวยมารึป่าวครับ..... :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”