ติดตั้งหลักอาน Litepro Carbon สำหรับ Dahon ต้องวัด torque และทา carbon grease มั๊ยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ติดตั้งหลักอาน Litepro Carbon สำหรับ Dahon ต้องวัด torque และทา carbon grease มั๊ยครับ

โพสต์ โดย wannabe » 02 ก.ย. 2014, 10:17

ได้หลักอาน litepro carbon 33.9 มาสลับใส่รถเหล็กเก่าๆ ถามพี่ที่ขายให้บอกไม่ต้องวัดไม่ต้องทาเพราะมีขอบพลาสติกตรงหลักอาน เลยมาขอยืนยันครับ พอดีเป็นมือสองอักษรกำกับมันหายไปหมดแล้วด้วยครับ

Re: ติดตั้งหลักอาน Litepro Carbon สำหรับ Dahon ต้องวัด torque และทา carbon grease มั๊ยครับ

โพสต์ โดย shpiak » 02 ก.ย. 2014, 11:04

viewtopic.php?f=63&t=902911&start=135

ในนี้มีรายละเอียดครับ ล่างๆ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง

Re: ติดตั้งหลักอาน Litepro Carbon สำหรับ Dahon ต้องวัด torque และทา carbon grease มั๊ยครับ

โพสต์ โดย wannabe » 02 ก.ย. 2014, 11:16

ขอบคุณครับ ลืมนึกไปว่ามันไม่ได้ใช้น๊อตรัด วัด torque ไม่ได้ :D