Dahon Speed Falco อยากใส่ตีนผี 105 ใส่ได้มั้ยครับต้องโมเยอะมั้ยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
cdmaone
สมาชิก
สมาชิก
team: SPT Bicycle Club
Bike: S-WORKS Venge 2012

Dahon Speed Falco อยากใส่ตีนผี 105 ใส่ได้มั้ยครับต้องโมเยอะมั้ยครับ

โพสต์ โดย cdmaone »

เดิมที่ให้มาเป็นตีนผียี่ห้อ Shimano Altus 8sp
พอดีว่ามีอะไหล่เหลือจากหมอบ
เป็นตีนผี Shimano 105 10sp
อยากทราบว่า ถ้าถอดตีนผีเดิม แล้วใส่ 105 ไปเลย
สามารถใช้ได้หรือเปล่าครับ ต้องแปลงอะไรเพิ่มเติมมั้ย
เช่นต้องเปลี่ยนเฟืองมั้ย เปลี่ยนโซ่ และชิฟเตอร์ด้วยหรือเปล่า

คือถ้้าต้องแปลงเยอะ ผมจะไม่ทำครับ

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ
image.jpg (154.37 KiB) เข้าดูแล้ว 793 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
Ood classic
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-6666-055
team: ค.ส.ล.ช -ชมรมTFBC-ชมรมMBCT
Bike: DHC-AM-BT-KHS

Re: Dahon Speed Falco อยากใส่ตีนผี 105 ใส่ได้มั้ยครับต้องโมเยอะมั้ยครับ

โพสต์ โดย Ood classic »

:D เปลี่ยนได้เลยครับไม่ต้องแปลงอะไรครับ ดีซะเอีกตีนผีขาสั้นใส่รถพับถูกต้องและดีที่สุดครับ ใส่แล้วแค่ปรับตีนผีนิดหน่อยครับเป็นธรรมดาครับ แม่นกว่าตีนผีขายาวครับสวยเลยครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”