Dahon Boardwalk vs Java Fit 16

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Tappy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Like da Bike Cycling Club & Pahana Cycle Club
Bike: Cervelo

Re: Dahon Boardwalk vs Java Fit 16

โพสต์ โดย Tappy »

Bluewhite เขียน:สีสดใสดีครับ จังหวะดีนะครับ บางทีต้องรอกันเป็นเดือนๆครับ
เหลือสีเดียวเลยครับพี่ คุณแม่ตั้งใจเอาสีนี้ด้วย ร้านอื่นของหมดกันเป็นแถวเลยครับ
Like Da Bike Cycling Club & Pahana Cycle Club
Tappy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Like da Bike Cycling Club & Pahana Cycle Club

Re: Dahon Boardwalk vs Java Fit 16

toop เขียน:
Tappy เขียน:สรุปจัด Dahon Boardwalk มาแล้วครับ เย็นนี้จะพาคุณแม่ไปลอง
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ :D :D :D
รูปภาพ
ยินดีด้วยครับ แบบนี้สุขภาพดีทั้งครอบครัวแน่ๆเลยครับ ดูจากการจัดสายเบรก สายเกียร์ น่าจะมาจากสำนัก อินทามระ หรือเปล่าครับ

:D :D :D
555+ สุดยอดครับพี่ ถูกต้องเลยครับ จากสำนักอินทามระ เก็บเป็นระเบียบดีครับ ^_^
Like Da Bike Cycling Club & Pahana Cycle Club
Tappy
ขาประจำ
ขาประจำ

Akara12 เขียน:น่ารักจัง..... เจอกระทู้แบบนี้ อ่านแล้วมีความสุข ขอบคุณเจ้าของกระทู้คร้าบ :D
ด้วยความยินดีครับพี่ ผมอยากให้คุณแม่ออกกำลังกาย สุขภาพจะได้แข็งแรง อยู่กับผมไปนานๆ ^_^
Tappy
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมกำลังนั่งเซิจหาวิธีทำให้แฮนด์ไม่ไวอยู่เนี่ยครับพี่ๆ ผมว่าแฮนด์หน้าไวมากๆเลย ผมก็เซ็ทรถพับไม่เป็นซะด้วย เห็นว่าควรจะปรับให้แฮนด์ต่ำ
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

โพสต์ โดย -=pub=- »

ไม่ต้องเซตหลอกครับ ขี่อีกสองวันก็หายไวละ
เดี๋ยวมันก็ชินครับ รถพับหน้าไว เป็นเรื่องปกติ
รอด้วยซิ
tigerjun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Boardwalk 2010, Giant

โพสต์ โดย tigerjun »

ค่อยๆ ปรับแฮนด์ ให้ต่ำลงทีละนิดๆ

กับเพิ่มความสูง ของเบาะขึ้นทีละนิดครับ

เพราะลักษณะการขี่ของผู้ยังไม่คุ้นเคย จะยกแฮนด์สูงเกินไป จนบังคับรถยาก
แต่ด้วยลักษณะร่างกาย ทำให้ก้มได้ยาก ท่านั่งต้องเป็นรูปสามเหลี่ยม แบบหลังตรง ไม่ก้มมาก

ต้องค่อยๆ ปรับท่าไปครับ

แต่ขี่ออกกำลังกายเบาๆ แบบนี้ก็ดีมากแล้วครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”