Spee Falco อัพชุดขับ กับ Tern Verge P20 ซื้อแบบไหนคุ้มสุดครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
thetum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS ,Dr.Hon , Merida , Brompton

Spee Falco อัพชุดขับ กับ Tern Verge P20 ซื้อแบบไหนคุ้มสุดครับ

โพสต์ โดย thetum »

อยากได้ เฟรม CR แต่ลองไปปั่น P20 ของเพื่อนมามันพุ่งดีแฮะ แถมพับง่ายด้วย เลือกไม่ถูก เพราะถ้าเอา Speed Falcoไปอัพชุดขับแล้ว ราคาพอๆกัน
notity
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 66866121001

Re: Spee Falco อัพชุดขับ กับ Tern Verge P20 ซื้อแบบไหนคุ้มสุดครับ

โพสต์ โดย notity »

thetum เขียน:อยากได้ เฟรม CR แต่ลองไปปั่น P20 ของเพื่อนมามันพุ่งดีแฮะ แถมพับง่ายด้วย เลือกไม่ถูก เพราะถ้าเอา Speed Falcoไปอัพชุดขับแล้ว ราคาพอๆกัน
น่าสนครับ รอฟังด้วยคน
รูปประจำตัวสมาชิก
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
team: ไม่มี
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

Re: Spee Falco อัพชุดขับ กับ Tern Verge P20 ซื้อแบบไหนคุ้มสุดครับ

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

ถ้าเอามาอัพเท่ากับซื้ออุปกรณ์ 2 ครั้งครับ ชุดแรกคือชุดที่ติดรถมา ชุดที่สองคือชุดที่ชอบ เท่ากับเสียเงิน 2 ครั้ง
ถึงแม้จะขายชุดแรกก็ได้ราคาไม่เท่าไรครับ
อีกอย่างการติดตั้งก็ไม่ใด้มาจากโรงงานครับ
พยายามเลือกซื้อที่พอดีหรือเหนือกว่าความต้องการสักส่วนหนึ่งจะดีกว่าครับ
pakadon
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BH deseo , Dahon
ตำแหน่ง: 8/27 อาคารโนเบิลรีดี ซอยอารีย์ 1 ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพฯ 10400

โพสต์ โดย pakadon »

Pisit sirichote เขียน:ถ้าเอามาอัพเท่ากับซื้ออุปกรณ์ 2 ครั้งครับ ชุดแรกคือชุดที่ติดรถมา ชุดที่สองคือชุดที่ชอบ เท่ากับเสียเงิน 2 ครั้ง
ถึงแม้จะขายชุดแรกก็ได้ราคาไม่เท่าไรครับ
อีกอย่างการติดตั้งก็ไม่ใด้มาจากโรงงานครับ
พยายามเลือกซื้อที่พอดีหรือเหนือกว่าความต้องการสักส่วนหนึ่งจะดีกว่าครับ

เห็นด้วยครับ ซื้อคันที่ชอบที่สุด แต่งน้อยที่สุด ประหยัดกว่า
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ชมรมจักรยานพระรามเก้า
Bike: Colnago,Specialized,Dahon,Tern

โพสต์ โดย พระราม99 »

pakadon เขียน:
Pisit sirichote เขียน:ถ้าเอามาอัพเท่ากับซื้ออุปกรณ์ 2 ครั้งครับ ชุดแรกคือชุดที่ติดรถมา ชุดที่สองคือชุดที่ชอบ เท่ากับเสียเงิน 2 ครั้ง

เห็นด้วยครับ ซื้อคันที่ชอบที่สุด แต่งน้อยที่สุด ประหยัดกว่า

เห็นด้วยอีกเสียงครับ...

นอกจากเป็นคนชอบแต่งรถ อยากได้ของเบา ได้รุ่นที่ชอบ ได้สีสันโดนใจ ที่รถสำเร็จไม่อาจสนองความต้องการได้

ก็ต้องยอมขาดทุนบ้าง...แต่ได้ความพึงพอใจกลับมาครับ
mistermoon
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tern Link D8, Dahon Jifo 16, Infinite SpadPro
ตำแหน่ง: นนทบุรี

โพสต์ โดย mistermoon »

แปลงรถนี่งบบานปลายนะครับ
ไป P20 ครับ เปลี่ยนบางรายการก็ครบครับ
ถ้าเอา speed ไปแปลงนี่เจอชุดขับก็มีครึ่งหมื่นแน่นอน
แต่ถ้าอยากสนุกกับการแต่ง และเงินไม่ใช่ปัญหาก็แต่งเลยครับสนุกและเพลินกับการตามหาอะไหล่
harry19
สมาชิก
สมาชิก
Bike: All Kind of Folding bike

โพสต์ โดย harry19 »

P20 ดีมากๆครับ :D
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

โพสต์ โดย -=pub=- »

ถ้าซื้อแล้วไปอัพ ผมก็ว่าไม่คุ้มครับ
ยกเว้นอยากได้เฟรมโครโม

ถ้าไม่ได้ปั่นเยอะๆ ไกลๆ ยาวๆ เฟรมอลู ก็ได้อยู่ครับผม พุ่งกว่าด้วย
เฟรมโครโม ออกอึดๆหน่อย แต่ถ้าปั่นยาวๆ สบายกว่ามาก

ผมว่าจานหน้าสองจาน บางทีก็ไม่ได้จำเป็นครับ ถ้าเอา Speed Falco จริงๆ ผมว่าอัพล้อ กับจานกะโหลกกลวงชัเนเดียวก็พอ อย่างอื่นไม่ต้องเปลี่ยน จะไม่บานปลายครับ
ถ้าอัพจานหน้าสองจาน มันยาวเลย ทั้งจานหน้า สับจาน ชิฟเตอร์ หลายต่อครับ
รอด้วยซิ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”