รบกวนสมาชิกแนะนำด้วยครับ tyrell CSI vs BF pocket rocket super pro

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
mylegacy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-2445049
team: ยังไม่มี
Bike: TANGE chromoly,specialized Chromoly, Apollo cromoly, CAAD9 Alu, Trek Alu, Matt Hoffman, Haro, Dahon, Californian,van nicholas titanium,

Re: รบกวนสมาชิกแนะนำด้วยครับ tyrell CSI vs BF pocket rocket super pro

โพสต์ โดย mylegacy »

เมื่อวาน ได้ดีโอกาสลอง BF pocket rocket pro แล้วครับ รู้สึกชอบครับ

แต่ติดใจที่ แฮนด์ กับ คอหงส์ อยู่หน่อยๆครับ รู้สึกไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ เลยได้แต่ขี่คลอๆกลัว ของเค้าพัง แบบว่าแฮนด์หลุดอะไรประมาณนั้นอ่ะครับ

คือ แฮนด์มันผ่าครึ่งอ่ะครับ เลยไม่กล้าโยก เสียว

ว่าโอกาสหน้าจะไปหา คุณ โอ๋ที่ one fine day. เพื่อดูรถอีกทีอ่ะครับ

ส่วน CSI. ถ้านุ่มๆ ได้แบบดหล็กนี้ก็จบเลยครับ

ใจก็ลังเล ไปมองที่ PK1 PKZ. เหมือนกันไม่เคยลองเลยครับ

ถ้าเทียบกับ csi ไม่รู้ยังไงบ้าง
ป้อ แมคเคนน่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell RS, Cinelli Mash Work, Brompton S2L

Re: รบกวนสมาชิกแนะนำด้วยครับ tyrell CSI vs BF pocket rocket super pro

โพสต์ โดย ป้อ แมคเคนน่า »

ชอบเหล็กไม่ลอง CX ล่ะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

mylegacy เขียน:เมื่อวาน ได้ดีโอกาสลอง BF pocket rocket pro แล้วครับ รู้สึกชอบครับ

แต่ติดใจที่ แฮนด์ กับ คอหงส์ อยู่หน่อยๆครับ รู้สึกไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ เลยได้แต่ขี่คลอๆกลัว ของเค้าพัง แบบว่าแฮนด์หลุดอะไรประมาณนั้นอ่ะครับ

คือ แฮนด์มันผ่าครึ่งอ่ะครับ เลยไม่กล้าโยก เสียว

ว่าโอกาสหน้าจะไปหา คุณ โอ๋ที่ one fine day. เพื่อดูรถอีกทีอ่ะครับ

ส่วน CSI. ถ้านุ่มๆ ได้แบบดหล็กนี้ก็จบเลยครับ

ใจก็ลังเล ไปมองที่ PK1 PKZ. เหมือนกันไม่เคยลองเลยครับ

ถ้าเทียบกับ csi ไม่รู้ยังไงบ้าง
โยกได้ครับ ผมก็ขย่มมาแล้วพอควร แน่นดีครับไม่หลุดไม่หมุนแน่นอนถ้าขันตึงพอ
ไฟล์แนบ
20140824_125059-resized-800.jpg (100.92 KiB) เข้าดูแล้ว 752 ครั้ง
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
mylegacy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-2445049
team: ยังไม่มี
Bike: TANGE chromoly,specialized Chromoly, Apollo cromoly, CAAD9 Alu, Trek Alu, Matt Hoffman, Haro, Dahon, Californian,van nicholas titanium,

โพสต์ โดย mylegacy »

ขอบคุณมากครับ พี่ ที่มาตอบน้องนะครับ

ตอนนี้ รอ ไปลองดูอีกสักหน่อยยาวๆ คงได้คำตอบครับ
supergreen
สมาชิก
สมาชิก
Bike: konaภูเขา L.A.แม่บ้าน tyrellพับ trekหมอบ

โพสต์ โดย supergreen »

มาต่ออีกหน่อยครับ
ที่ว่าทางไกล bfกินไทเรลขาด ผมว่า300audax ผมควบtyrellจบก่อนbfนะ และร่างกายผมก็ไม่ช้ำด้วย ยกเว้นง่ามขามีแสบ
งานbeproวันนี้ ได้ข่าวว่าในบรรดาล้อเล็กด้วยกัน tyrellกินเรียบ ที่ลงแข่งรู้สึกจะมีbfด้วยครับ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

จริงๆขึ้นกับขาแต่ละท่านเป็นหลักด้วย ลักษณะการปั่น เดี่ยว หมกกลุ่ม ผลัดกันลาก ถ้าจะเทสจริงๆควรเป็นคนเดียวกันขี่ทีละคันในเส้นทางเดียวกัน ขี่แบบเดี่ยวเพื่อไม่ให้มีตัวแปรอื่น ถ้าให้ดีจริงๆต้องคุมเรื่องดุม,เรื่องขอบล้อ และยางด้วย

แต่รถระดับราคานั้นแล้ว ดีทั้งนั้นหละครับ

เพื่อนผมเคยรักหมอบอลูบอกพุ่งดี สติฟโคตร หลังๆคงเริ่มแก่หารถนุ่มหน่อยยอมขี่ช้าลงนิดแต่สบายตัวดีกว่า
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
super bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 1987 5959
team: ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกับรถเล็ก, MBCT,Small bike family
Bike: รถเล็ก
ตำแหน่ง: 447ถ.กม.5ฝั่งซ้าย อรัญประเทศ สระแก้ว 27120, 87/104ถ.เทศบาลสงเคราะห์ ข.ลาดยาว ข.จตุจักร กมท.10900

โพสต์ โดย super bike »

คนมันแรงจะควบอะไรมันก็แรงครับ หากเงินถึงอยากให้ลองเล่น super pro กับ super speed ดู
แล้วจะได้รู้จักรถแรงๆมากขึ้น ชื่อ ชั้น ยังต่างกันมากครับ
tbknight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 027130127
team: Bangkok Wheels
Bike: Tern Link D8, Dahon P8, Tern Verge Duo, Tyrell SZ, Birdy Disc
ตำแหน่ง: 1023/6 ซอย ปรีดีพนมยงค์ 41 ถนน สุขุมวิท 71 แขวงคลองตันเหนือ เขต วัฒนา จังหวัด กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tbknight »

ถ้าชอบอ่านนิยายยึดติดกับความเชื่อเดิมๆ ก็เลือกไม่ยากครับ แต่ถ้าเป็นคนรุ่นใหม่ใช้เหตุและผลแนะนำให้ลองสัมผัสด้วยตัวเองก่อนตัดสินใจครับ แต่แอบสงสัยว่า Tyrell จะมีแต่เทพขี่ ใครปั่นก็แรง
Facebook : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://www.facebook.com/BKKWheels

Instagram : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://instagram.com/bkkwheels
หมาหมอบ
สมาชิก
สมาชิก
team: หมาหมอบ
Bike: รถมือสองเก่าๆ

โพสต์ โดย หมาหมอบ »

แร๊งงงง

สุดท้ายท่านเจ้าของกระทู้ลงเอยกับอะไรอย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ :D
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

หมาหมอบ เขียน:แร๊งงงง

สุดท้ายท่านเจ้าของกระทู้ลงเอยกับอะไรอย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ :D
ผมก็ลุ้นอยู่เหมือนกันครับว่าจะไปสรุปที่คันไหน แต่ได้มาแล้ว ถูกใจ ใช้ปั่นบ่อยๆ สุขภาพดี แค่นี้ก็คุ้มแล้วครับ

:D :D :D
super bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกับรถเล็ก, MBCT,Small bike family
ตำแหน่ง: 447ถ.กม.5ฝั่งซ้าย อรัญประเทศ สระแก้ว 27120, 87/104ถ.เทศบาลสงเคราะห์ ข.ลาดยาว ข.จตุจักร กมท.10900

กลุ่ม ฅน คร ยก เป็นขาแรงระดับต้นๆของรถเล็ก เล่นเเป็นทีม ใช้DAHON เขาก็ว่าเขาเทพสุด
เล่นไปเรื่อยๆ เล่นไปนานๆ เล่นให้สุดๆ นานๆเข้าถ้าเปิดใจเลือกของสุด โดยเงินไม่ใช่ปัญหา
เทพตัวจริง ก็มาสุดที่ super pro กับ super speed อยู่ดี ชื่อ ชั้น มันต่างกันครับ
tbknight
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tern Link D8, Dahon P8, Tern Verge Duo, Tyrell SZ, Birdy Disc
ตำแหน่ง: 1023/6 ซอย ปรีดีพนมยงค์ 41 ถนน สุขุมวิท 71 แขวงคลองตันเหนือ เขต วัฒนา จังหวัด กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

ชื่อชั้นนี่เค้าวัดกันจากอะไรครับ รถที่ทำมา 22 ปี กับรถที่ทำมาไม่ถึง 10 ปี คือถ้าเป็นแบรนด์เก่าๆ แล้วมันต้องเจ๋งสดุๆ เลยเหรอครับ ขอความรู้หน่อยครับ
Facebook : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://www.facebook.com/BKKWheels

Instagram : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://instagram.com/bkkwheels
super bike
ขาประจำ
ขาประจำ

ชื่อชั้น ก็คือเกรดของสินค้า ไม่เช่นนั้น Ferrari F12 กับ skyline GTR r35 ทำไมคนระดับบนจึงเลือก Fer
คำถามเปรียบเหมือน แล้วCampag super record จะเจ๋งกว่าShimano duraace เลยเหรอ แต่คนเล่นสุดๆก็เล่น super record ครับ
saran1500
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย saran1500 »

แต่ ferrari ก็ไม่ได้ชนะ gtr เสมอไปนะครับ

เรากำลังพูดถึงสมรรถนะของรถหรือคนกันอยู่ครับ ถ้าผมรวยผมคงมี fer ไว้ขับหล่อๆ แต่ถ้าจะแรงผมเลือก gtr ครับ
tbknight
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอโทษนะครับผมว่าอาจจะมีคนหลงประเด็น เพราะรู้สึกว่าเจ้าของกระทู้มาหารถไปปั่น ไม่ได้มาหารถไปจอดโชว์ว่ารถคันนี้ชื่อชั้นดี คนรวยๆเค้าซื้อมาจอดไว้อวดกัน ผมว่าเราอยู่ในยุคของข้อมูล เอาข้อมูลมาแชร์มาแบ่งปันกันดีกว่าครับว่าของมันมีดียังไง ไอ้เขาเล่าว่านี่เอาไว้ให้เด็กๆ คุยกันดีกว่าครับ ผมไม่มี BF เคยลองแค่ Tikit ก็ชอบความไหลแต่ไม่ชอบที่คอมันดูโยกเยก ส่วนรุ่นอื่นๆ เป็นไงก็หวังว่าจะมีผู้รู้มาแบ่งปันข้อมูลมากกว่า ชื่นชั้นมันดีครับ ประโยคแค่นี้ไม่มีประโยชน์ คงไม่มีใครจ่ายเงินเป็นแสนซื้อรถเพระเค้าเล่าว่าชื่อชั้นมันดีนะครับ ขอบคุณครับ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”