รบกวนสมาชิกแนะนำด้วยครับ tyrell CSI vs BF pocket rocket super pro

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
mylegacy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-2445049
team: ยังไม่มี
Bike: TANGE chromoly,specialized Chromoly, Apollo cromoly, CAAD9 Alu, Trek Alu, Matt Hoffman, Haro, Dahon, Californian,van nicholas titanium,

รบกวนสมาชิกแนะนำด้วยครับ tyrell CSI vs BF pocket rocket super pro

โพสต์ โดย mylegacy »

ขออนุญาติรบกวนสมาชิกทั้ง 2 ยี่ห้อช่วยรีวิวและเปรียบเทียบให้ฟังด้วยครับกำลังลังเลอยู่ระหว่าง2 ตัวนี้ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: รบกวนสมาชิกแนะนำด้วยครับ tyrell CSI vs BF pocket rocket super pro

โพสต์ โดย shpiak »

เน้นพับไหมล่ะครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
mylegacy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TANGE chromoly,specialized Chromoly, Apollo cromoly, CAAD9 Alu, Trek Alu, Matt Hoffman, Haro, Dahon, Californian,van nicholas titanium,

Re: รบกวนสมาชิกแนะนำด้วยครับ tyrell CSI vs BF pocket rocket super pro

ไม่เน้นพับครับ แต่พับได้ก็ดีครับ เผื่อๆ ไว้ครับ

หารใช้งานผม ใช้เหมือนหมอบครับ ขี่สนามเขียว ไปเขาใหญ่ ออก ทริป บ้าง

คือ เรียกว่าแทบจะเป็น หมอบเลยล่ะครับ แต่ไม่อยากได้หมอบแล้วล่ะครับ อยากได้ เล็กๆ แต่ performance ครบๆครับ
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

เชียร์ BF ครับ เพราะชอบงานที่เป็นเหล็กมากกว่าอลูครับ

:D :D :D
mylegacy
ขาประจำ
ขาประจำ

สิ่งที่ผมอยากได้คือ

นุ่ม พุ่ง ไหล เหมือนขี่เฟรม โครโมหน่ะครับ ยืนโยกได้ ไม่รู้ว่า BF pro/ super pro โยกได้ป่าวก็ไม่รู้ คอพับ กลัวหลุด :o

ใจผมชอบ ทรง BF. แต่ก็รักความเบา ของ CSI

เห้อ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

tyrell เฟรมเซ็ทเพิ่งไปถามมาไม่กี่วันราวๆสี่แปดกว่าๆ งานดีสีเนียนมาก ตะเกียบกับหางหลังคาร์บอน
แต่ผมว่าผมชอบงานเหล็กมากกว่าเลยเทไปทาง bf แต่เรื่องการบริการและอะไหล่ผมให้ tyrell เหนือกว่านะครับ น้องเขาตั้งใจบริการดีมากๆ
ส่วนทาง bf ก็หาอ่านเอาครับเรื่องบริการ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
mylegacy
ขาประจำ
ขาประจำ

แล้ว ฟิลลิ่งการขี่หล่ะครับ ของทั้ง 2 ตัว
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

shpiak เขียน:tyrell เฟรมเซ็ทเพิ่งไปถามมาไม่กี่วันราวๆสี่แปดกว่าๆ งานดีสีเนียนมาก ตะเกียบกับหางหลังคาร์บอน
แต่ผมว่าผมชอบงานเหล็กมากกว่าเลยเทไปทาง bf แต่เรื่องการบริการและอะไหล่ผมให้ tyrell เหนือกว่านะครับ น้องเขาตั้งใจบริการดีมากๆ
ส่วนทาง bf ก็หาอ่านเอาครับเรื่องบริการ
BF บริการหลังการขายจากตัวแทนอาจจะทำให้ไม่สมหวังบ้าง แต่สามารถติดต่อโดยตรงกับบริษัทผู้ผลิดได้เลยครับ เค้ายินดีดูแลให้ครับ
:D :D :D
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

โพสต์ โดย biggysmall »

Tyrell CSI เป็น เหล็ก นิครับ cromoly

แต่ถ้าให้เลือกสองตัวนี้คงเอา super pro เลยครับ
ถ้าเทียบกับ pocket rocket ธรรมดายังเฉยๆ เอา tyrell
mylegacy
ขาประจำ
ขาประจำ

biggysmall เขียน:Tyrell CSI เป็น เหล็ก นิครับ cromoly

แต่ถ้าให้เลือกสองตัวนี้คงเอา super pro เลยครับ
ถ้าเทียบกับ pocket rocket ธรรมดายังเฉยๆ เอา tyrell
รบกวนช่วย เรียงให้ หน่อยได้ไหมครับ

Pocket rocket pro
Pocket rocket super pro
Tyrell csi ( aluminum หาง carbon )

นุ่ม
พุ่ง
ไหล
ขี่ไกลๆ 60-100 km เผื่อออกทริป กับ กลุ่ม
ขี่ใกล้ๆ 20-50 km
ฟิตติ่ง อันไหน จะพอดีตัวมากกว่า ผมสูง 175 หนัก 72 ครับ
sonnyboy
สมาชิก
สมาชิก
team: Tyrell Thailand
Bike: Dahon,Tyrell
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sonnyboy »

จขกท อยู่กรุงเทพรึเปล่าครับ ไปลองปั่นไทเรลที่ตัวแทนได้ครับจะได้ตัดสินใจง่ายขึ้น ส่วน bf อันนี้ ไม่ทราบต้องถามผู้ใช้ ส่วนตัวใช้ ไทเรล fsx ครับโดยรวมพอใจมากแต่หลายคนบอก csi นี่เหนือกว่าอีก
mylegacy
ขาประจำ
ขาประจำ

อยู่กรุงเทพ ครับ

ลอง csi แล้วครับ ชอบครับ พุ่งดี ลองหน้าร้านไปกลับ วงเวียนหน่ะครับ แต่ยาวๆ ไม่ทราบครับ

อยากลอง สัก 20-30กิโลหน่ะครับ จะได้รู้ฟิล กลัวยาวๆ แล้วเติมเยอะ หรือ สะท้านมากก็ไม่ไหว

ส่วน pocket rocket pro/super pro นี่ยังไม่เคยเลยครับ
sonnyboy
สมาชิก
สมาชิก
team: Tyrell Thailand
Bike: Dahon,Tyrell
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sonnyboy »

ผมใช้ fsx ปั่น 60-100โล ไม่มีปัญหาครับสบายอยู่ ความเร็วเกาะกลุ่มหมอบ 35 สบายมากครับ ถ้า40+นี่เริ่มเหนื่อย แต่csi น่าจะสบายกว่าเพราะล้อ451
tbknight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 027130127
team: Bangkok Wheels
Bike: Tern Link D8, Dahon P8, Tern Verge Duo, Tyrell SZ, Birdy Disc
ตำแหน่ง: 1023/6 ซอย ปรีดีพนมยงค์ 41 ถนน สุขุมวิท 71 แขวงคลองตันเหนือ เขต วัฒนา จังหวัด กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tbknight »

เคยปั่น CSI กลับบ้านที่ฉะเชิงเทรา ขากลับปั่นอัดอย่างเดียวความเร็ว 30+ ระยะทาง 60 กิโล ใช้เวลาแค่ 2 ชั่วโมงกว่าๆ ไม่รู้สึกล้าเลยครับ ที่สำคัญล้อ Tyrell ไหลลื่นทุกรุ่น มีคนเอา FX ไปจบ Audax 200 300 มาแล้วครับ
Facebook : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://www.facebook.com/BKKWheels

Instagram : ทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน
http://instagram.com/bkkwheels
supergreen
สมาชิก
สมาชิก
Bike: konaภูเขา L.A.แม่บ้าน tyrellพับ trekหมอบ

โพสต์ โดย supergreen »

ผมไม่เคยลอง csiครับ ส่วนตัวใช้ fxอยู่
เรื่อง100โลบอกเลยว่าจิ๊บๆ
มีคำถามย้อนว่าท่าน จขกท....
1.เคยขี่หมอบอลูท็อปบ้างไหม???
2.ถ้าเคย..ปั่นแล้วล้าไหม???
ไทเรลในความรู้สึกผม ไม่ต่างกับเฟรมหมอบอลูตัวท็อปครับ ต่างกันที่ล้อเล็กกว่าเท่านั้น

ประสบการณ์ผมคร่าวๆ
เส้น 200audax 4ครั้ง ซ้อม2 จริง2
เส้น 300audax 1ครั้ง สนามจริง
และออกทริป100+ บ้างครับ
ไม่เคยไม่จบ นี่ผมใช้แค่fxนะ ฟิตติ้งได้ไม่สุด
แต่ถ้า csi ฟิตติ้งได้สุดแน่ๆ เมื่อฟิตติ้งได้แล้วความสะบายจะตามาครับ
และcsi ดีฝ่าfx อยู่แล้วครับ

ปล.ผมขาอ่อนครับจบได้ในแต่ละครั้ง สำหรับผมให้ประโยชน์ต่อรถเต็มๆ รถคันนี้มันช่วยให้ขาอ่อนอย่างผมจบได้
ผมใช้ไทเรลมาแล้วประมาณ6พันโล ซื้อเมื่อหลังออกพรรษาปีที่แล้ว อยากรู้ไรจากคนใช้งานแบบผม ผมยินดีตอบเท่าที่ทราบครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”