รบกวนแนะนำ multitools ที่มีประแจเบอร์ 6 ใว้ปรับจุดพับได้ให้หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
tach
สมาชิก
สมาชิก

รบกวนแนะนำ multitools ที่มีประแจเบอร์ 6 ใว้ปรับจุดพับได้ให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย tach »

สวัสดีครับ หลังจากผมได้ dahon boardwalk จากคำแนะนำของท่านสมาชิกหลายๆท่านในนี้
ก็ได้ใช้ไปได้ซักพักแล้ว มีความสุขมากๆครับ ต่อมา จุดพับกลางเริ่มจะไม่แน่นเหมือนก่อน คือสลักไม่ตึงมือแล้ว
ไม่ใช่เฟรมง่อนแง่นนะครับ

ทีนี้เลยไปเปิดๆดูว่าใช้ประแจเบอร์ 6 ปรับได้ แต่ว่าไหนๆก็จะซื้อแล้วอยากได้เป็น multitools ใว้พกพาไปไหนได้ด้วย
เลยอยากให้ท่านสมาชิกแนะนำให้ซักหน่อยครับ ว่าซื้อรุ่นไหน ยี่ห้อไหนดีครับ
งบประมาณเป็นเรื่องรองครับ เน้นใช้งานดีใว้ก่อน

ขอบพระคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
johnbee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คนหล่อปั่นเสือภูเขา / ราบ11รุ่น11
Bike: Seven teres /Ellsworth moment/Balancefs450/Dahon broadwalk/Lapierre Zesty 514/pivot mach4/cannondale craymore/transition tranam

Re: รบกวนแนะนำ multitools ที่มีประแจเบอร์ 6 ใว้ปรับจุดพับได้ให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย johnbee »

เวลาไปไหนผมพกสองตัวนี้ครับ ไว้ปรับจักรยาน 1 อัน / ไว้ตัด ไว้หนีบ ไว้เสียบ 1 อันครับ
ยืมรูปนะครับ
รูปภาพ รูปภาพ
อึดเข้าไว้
ให้รางวัลชีวิต จักรยานสักคัน
https://www.facebook.com/groups/720023351453954/
tach
สมาชิก
สมาชิก

Re: รบกวนแนะนำ multitools ที่มีประแจเบอร์ 6 ใว้ปรับจุดพับได้ให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย tach »

ขอบคุณมากครับผม ขอรับไปศึกษาก่อนครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”