จักรยานโดนขโมยจากในรั้วบ้าน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

จักรยานโดนขโมยจากในรั้วบ้าน

โพสต์ โดย BikeSmith » 20 ส.ค. 2014, 10:36

คืนวันอาทิตย์ที่ผ่านมา จอด จักรยาน Java Fit สีเทาเงิน พับไว้ ปกติจะเก็บในบ้าน แต่เผอิญเตรียมจะนำไปเปลี่ยนยางใน เลยจอดพับไว้ที่รั้ว ปิดประตูรั้วดี เข้าใจว่าขโมยปีนเข้ามาในรั้วบ้านแต่ไม่สามารถเข้าบ้านได้ เลยยกจักรยานเหยียบปีนต้นไม้พุ่มข้ามรั้วไป

บ้านอยู่แถวถนนพระรามเก้า 51 ครับ
จุดสังเกตคือ มี บังโคลนหน้าหลัง ถ้วยคอ King สีแดง และ ติด ไวร์เลสไมล์ของ Cateye ซึ่งเพิ่งซื้อมาสองอาทิตย์เอง
ถ้ามีใครพบเห็น และสามารถตามจนได้รถกลับคืนมาได้ ยินดีสมนาคุณนะครับ
แนบไฟล์

Re: จักรยานโดนขโมยจากในรั้วบ้าน

โพสต์ โดย Pisit sirichote » 20 ส.ค. 2014, 12:25

ขอให้หาเจอครับ เอาใจช่วย

Re: จักรยานโดนขโมยจากในรั้วบ้าน

โพสต์ โดย top_krup » 20 ส.ค. 2014, 14:14

โจรขโมยจักรยานเยอะจัง ขอให้ได้คืนไวๆครับ

โพสต์ โดย The Naive » 20 ส.ค. 2014, 16:00

พวกนี้ถ้าจับได้น่าจะตีมือ ตีขาให้หักซัก 3 รอบ......

ขอให้หาเจอไวๆนะครับ

โพสต์ โดย toop » 20 ส.ค. 2014, 17:30

รถจอดยางแบนอยู่หรือเปล่าครับ หากยางแบน ขโมยคงต้องแบกหรือหิ้วไปเพราะปั่นไปไม่ได้ แถวนั้นมีกล้องวงจรปิดหรือครับ เอาใจช่วยให้จับหัวขโมยได้ไวๆครับ

:twisted:

โพสต์ โดย hayabusa13 » 20 ส.ค. 2014, 21:51

ขอให้เจอไวไวนะครับ

โพสต์ โดย Paddock » 21 ส.ค. 2014, 00:12

Java

เดี๋ยวดูให้ครับ ผมปั่น ลาดพร้าว ห้วยขวาง รามคำแหง ศรีนครินทร์ อยู่เรื่อยๆ
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย

โพสต์ โดย BikeSmith » 21 ส.ค. 2014, 10:58

ใช่ครับ ล้อหลังยางแบนอยู่ เข้าใจว่ามันคงหิ้วไปเลย เพราะรถพับไว้เรียบร้อยแล้ว
ขอบคุณทุกคนนะครับ

โพสต์ โดย shpiak » 21 ส.ค. 2014, 12:49

ผมก็เคยโดนเปิดรั้วยกไปคันนึง ขอให้หาเจอนะครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง