รบกวน ระหว่าง cuve d7 กับ crius 3.0 ด้วยค่ะ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
nidsri
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Vitess D8, crius 3.0

รบกวน ระหว่าง cuve d7 กับ crius 3.0 ด้วยค่ะ

โพสต์ โดย nidsri »

ปัจจุบันใช้ dr. Vitesse d8 อยู่ใช้มาปีกว่าละ ใช้เดินทางไปทำงาน ระยะทางขาละประมาณ 10โล มีขึ้นสะพานข้ามแยก ยกข้ึนสะพานลอย รู้สึกว่ารถมันหนักค่ะ ก็เลยเก็บตังค์มาได้สักพักละแต่ตัดสินใจไม่ถูกค่ะระหว่าง 2 ตัวนี้ เนื่องจากชอบทั้งสอง รบกวนกูรูชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณคะ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: รบกวน ระหว่าง cuve d7 กับ crius 3.0 ด้วยค่ะ

โพสต์ โดย shpiak »

curve d7 ล้อ 16 หนักกว่า crius ที่เป็นล้อ 14 ขี่ระวังหน่อยล้อ 14 ก็ไปได้ครับ สามเกียร์ดุมพอสำหรับใช้งานในเมืองแล้ว ดูแลง่ายไม่ยุ่งยากด้วยสำหรับเกียร์ดุม ไม่มีตีนผีมาเกะกะ d7 กับ vitese น้ำหนักไม่น่าต่างกันมาก ผมเชียร์ crius ครับกับการเน้นเบาและระยะทางไม่มากนัก ได้ของแต่งมาพอสมควรแล้ว ใช้อะไหล่ดาฮอนได้เกือบหมด d7 ได้มาเอามาแต่งให้เบาลงคงหมดอีกหลายเลย น้ำหนักแปดโลกว่าที่ดาฮอนมีก็แต่ Mu SLX สี่หมื่นกว่า(แต่เป็นล้อ20) ว่าแต่ยังมีของเหลือหรือเปล่า ผมก็อยากได้อยู่..
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

Re: รบกวน ระหว่าง cuve d7 กับ crius 3.0 ด้วยค่ะ

โพสต์ โดย Bluewhite »

CRIUS 3.0 เข้ามาเมื่อวาน เหลือง แดง ไม่ทราบจำนวน วันจันทร์ ลองโทรดูครับ BIRD BIKE หรือลองเช็คตัวแทนอื่น
nidsri
สมาชิก
สมาชิก

Crius 2 เสียงแล้วค้า ขอบคุณนะคะ
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

ถ้าโจทย์คือเบาก่อนอย่างอื่น ก็ crius แน่นอนครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
ijaopa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นแค่ไหว ไปแค่ใจถึง(สุข)
Bike: Crius

โพสต์ โดย ijaopa »

crius เลยครับเพราะใช้อยู่เบาดี มาขี่เป็นเพื่อนกันนะ ^^
nidsri
สมาชิก
สมาชิก

สรุปเป็น crius แน่นอนแล้วค่ะ รอแค่ไปรับกลับบ้านค้า
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

ล้อ 14 ขี่ใหม่ๆอาจไม่ชิน ให้เวลาปรับตัวซักหน่อยก็ขี่คล่องได้ไม่ยากครับ สำคัญคือหูตาไวและมีสมาธิกับสภาพถนน ซึ่งจริงๆแล้วขี่ถนนในกทม.นี่ล้อขนาดไหนก็ต้องระวังให้หนัก จุดอันตรายหรือจอแจมากก็ขึ้นฟุตบาทหรือลงจูงมั่งก็ได้ครับ...
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

ใช่เลยครับ ต้องระวังพวกทางขรุขระหรือฝาท่อปูนที่เว้าๆด้วย ระวังจะหงายหลัง แล้วก็ล้อหน้าจะกระดกง่ายหน่อย แรกๆก็เกือบเหมือนกัน พอคุ้นแล้วก็โอเคครับ
nidsri
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณค่ะ
Bullsurf
ขาประจำ
ขาประจำ
team: OSK Cycling Club
Bike: Dahon Archer P-18, Merida Reacto 400, Crius 14", KHS f20, Cervelo S5
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Bullsurf »

Cribs 3.0 เป็น คำตอบสุดท้าย ครับ :D
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

nidsri เขียน:สรุปเป็น crius แน่นอนแล้วค่ะ รอแค่ไปรับกลับบ้านค้า
ได้รถแล้วอย่าลึมเอามาโชว์บ้างนะครับ

:D :D :D
nidsri
สมาชิก
สมาชิก

ไปรับมาแล้วค่ะแต่ยังไม่มีโอกาสลอง เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองพาไปทำงานด้วยไม่รู้ว่าจะเป็นไง แล้วจะมาบอกค่ะ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

nidsri เขียน:ไปรับมาแล้วค่ะแต่ยังไม่มีโอกาสลอง เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองพาไปทำงานด้วยไม่รู้ว่าจะเป็นไง แล้วจะมาบอกค่ะ
เพิ่งเคยขี่ล้อเล็กแบบนี้ ขี่ระวังๆนะครับ ลองขี่แถวบ้านให้ชินมือก่อนออกถนนใหญ่นะครับ
Jkd
สมาชิก
สมาชิก
team: Santacruz nomad, Cannondale Lefty, If Move, Birdy Green Disc and Crius 3.0
Bike: Santacruz nomad, Cannondale Lefty, If Move, Birdy Green Disc and Crius 3.0

โพสต์ โดย Jkd »

ยินดีด้วยครับบบ

:D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”