ใครเคยเปลี่ยนแฮนด์บรอมตั้นPเป็นSโดยไม่เปลี่ยนคอบ้างครับขอดูรูปหน่อย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ใครเคยเปลี่ยนแฮนด์บรอมตั้นPเป็นSโดยไม่เปลี่ยนคอบ้างครับขอดูรูปหน่อย

โพสต์ โดย SPINNN » 01 ก.ค. 2014, 07:42

กำลังคิดจะเปลี่ยนแฮนด์P เป็นSโดยไม่เปลี่ยนคอ เห็นว่าระยะมันไม่น่าจะใกล้เหมือนM (ผมคิดเอง)
มีท่านใดเคยเปลี่ยนจากPเป็นS มีภาพมาให้ชมจะดีมากครับ
ขอบคุณครับ

Re: ใครเคยเปลี่ยนแฮนด์บรอมตั้นPเป็นSโดยไม่เปลี่ยนคอบ้างครับขอดูรูปหน่อย

โพสต์ โดย แมวดำ » 03 ก.ค. 2014, 08:58

ผมก็เคยตั้งใจจะทำแบบนี้ครับ น่าสนใจดี^ ^
เพราะดูแล้วองศาคอของ P จะเท่ากับ S
ในขณะที่คอ P จะสั้นกว่า
แต่พอมีโอกาสได้ครอบครองรุ่น S ก็รู้สึกว่ามันก็ต่ำกำลังดี เลยลืมโครงการนี้ไป
(อีกอย่างคือ ถ้าเปลี่ยนแบบที่กล่าวมา ต้องset ระยะสายเบรคสายเกียร์ทั้งหมดด้วย ค่อนข้างละเอียดครับ)

Re: ใครเคยเปลี่ยนแฮนด์บรอมตั้นPเป็นSโดยไม่เปลี่ยนคอบ้างครับขอดูรูปหน่อย

โพสต์ โดย toop » 03 ก.ค. 2014, 14:21

เปรียบเทียบแบบนี้ เห็นชัดเจนดีครับ ขอบคุณครับ

:D :D :D